1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi Thẻ nhớ Micro SD 32g class 10

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. saobang978

saobang978 Fan chính thức

Đã được like:
    117
    Bác nói vậy e làm cũng khó lựa chọn, nghe nói Sdisk tốt mà nhiều người kêu lỗi như thế! Dữ liệu đối với e quan trọng lắm....! Có bác nào kinh nghiệm sử dụng nhiều hãng rùi chia sẻ thì tốt :beated
  2. saobang978

Đã được like:
    117
    Các bác có địa chỉ mua thẻ nhớ nào chất lượng và uy tín với khách hàng thì giới thiệu e vơi...! Mình đang boăn khoăn.....:nembom
  3. Tanlong

Tanlong Fan chính thức

Đã được like:
    70
    Có bác nào biết shop nào bán thẻ nhớ uy tín tại Tphcm không chỉ em với? Đang cần 1 em 16G class 8 hoặc 10.
  4. ilovebeckham

ilovebeckham Fan chính thức

Đã được like:
    10
    Sorry đào mồ, nhưng em cũng đang lăn tăn v.đề này ạ. Mua của hãng nào bây h ta? Sáng h la liếm đc vài chỗ. Mà tại sao ko có Sony nhỉ? Samsung nghe nói chuyên dành cho mobile của nó (galaxy, note...). Thêm nữa class 6 với class 10 có chênh lệch tốc độ nhiều lắm ko, mà sao e nghe nói class 10 là nói vậy thôi chứ thực ra toàn class 6, có khi class 4, thế là thế nào :nembom
  5. vohphuong

vohphuong Vip Member

Đã được like:
    1,263
    thực ra thì class 6 dư sức rồi, mà có nhiều tiền thì cứ class 10 cho oai. Class 10 dùng cho máy quay ghi xuất dữ liệu cao
    ilovebeckham like bài này.
  6. ilovebeckham

ilovebeckham Fan chính thức

Đã được like:
    10
    Tìm luốn lòi con mắt ko thấy chỗ bán thẻ 16Gb class 6 :nembom
  7. pham_phuc92

pham_phuc92 Fan chính thức

Đã được like:
    7
    AE cho hỏi ở Tp hcm thì mua ở chỗ nào thì được? Sandisk 32 gb Class 10?
  8. saobang978

Đã được like:
    117
    cái này chắc bác phải thông qua anh google để tìm chỗ uy tín, trước mình mua thẻ transent ở HN dùng 1 năm nay chưa thấy thông báo lỗi gì cả
    pham_phuc92 like bài này.
  9. saiback

saiback Fan mới

Đã được like:
    5
    Thẻ thì Samsung vẫn bền nhất cùng với Toshiba (gần như tuyệt đối hiếm khi hỏng lắm), Sandisk với Transcend thì kém hơn thỉnh thoảng cũng có hỏng. Mấy thương hiệu khác nếu quan trọng dữ liệu thì ko nên. Nhưng thực ra nhiều khi khác thương hiệu nhưng lại cùng 1 nhà máy gia công (ví dụ Adata nó thuê Sandisk làm). Để vài bữa nữa mình post cách kiểm tra thẻ fake + xem nhà sản xuất + năm sx.
    pham_phuc92 like bài này.