1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Bảo hành ở đâu bây giờ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. Offline

Nguyen Dang Khanh Fan chính thức

Em có một chiếc Sony Vaio VPCCA35FG sau 4 năm sử dụng thì bỗng nhiên em nó không sạc được pin nữa. Cục sạc chỗ Adapter có tiếng kêu tít tít tít, mua sạc mới thì không thấy còn bán loại sạc của em nữa, mua sạc ngoài thì xác định là sạc tàu rồi nhưng mà thế nào cắm vào vẫn không lên. Kể cả sạc pin cũng không được (để bảo toàn tính mạng cái máy em tháo pin ra cắm trực tiếp nguồn điện).
    Vậy là do main. Nhưng ngặt nỗi giờ em không biết phải mang đi đâu sửa vì máy đã hết bảo hành, không biết các trung tâm bảo hành của SONY hỗ trợ không, trả phí cũng được ạ.
    Em là FAN SONY mong mọi người giúp đỡ :(

2. Chủ đề tương tự: Bảo hành
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Kinh nghiệm sử dụng Bức xúc việc bảo hành máy ở Sony center 8/5/14
    Kinh nghiệm sử dụng Khi mua laptop vaio có bảo hành toàn cầu? 4/11/13
    Kinh nghiệm sử dụng Vaio tự ý lắp thêm RAM có mất bảo hành? 22/7/13
    Kinh nghiệm sử dụng giúp em về viêc update dc tới 100% thì máy báo la update thất bại 18/7/14
    Kinh nghiệm sử dụng giúp em với : đang update tới 100% mà máy cứ báo update thất bại 18/7/14

3. khaiminh16

khaiminh16 Fan chính thức

Đã được like:
    8
    Gọi lên hỏi la bik thôi
  4. c2cancer

c2cancer Fan mới

Đã được like:
    8
    mang TTBH Sony thôi bạn, có sửa chữa trả phí mà
  5. teotiensinhcofer

teotiensinhcofer Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Bac cu dem len sony, tuy sony da ban mang vaio, nhung van co che do bao hanh binh thuong nha.
  6. Nguyen Dang Khanh

Nguyen Dang Khanh Fan chính thức

Đã được like:
    7
    Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ :D
    Chắc mấy hôm nữa em mang máy đi bảo hành luôn :D
    Nhưng giờ vấn đề phát sinh là em có mua một em tai nghe Sony MDR-ZX310AP, sau 4 tháng dùng em nó bị rè bên trái, chả hiểu, bass thường thì rè, chỉnh lại quay trái quay phải tai nghe lại ổn. Vấn đề ở đây là em mua tại SONY Center Chùa Bộc mà mấy tuần nay chỗ ý đã bị đóng cửa, giờ muốn bảo hành em cũng không biết bảo hành ở đâu.
    Đem ra TTBH thì cũng không biết chỗ nào sửa Gear. Thấy trên trang TTBH của SONY có vài chỗ mà chưa biết chỗ nào sửa món tai nghe này.
    Hình minh họa những thứ tại ttbh đó sửa không thấy hình tai nghe ý mà :D
    VD: http://ttbh.sony.com.vn/Home/Detail/2
    Đó em không thấy tai nghe, thấy mỗi Walkman, Laptop, Dàn âm thanh, Camera, máy ảnh, ... không thấy hình tai nghe, các anh/chị giúp em tiếp với :D