1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi Chỉnh màu cho màn hình laptop VaiO

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. Offline

Chí Quân Fan chính thức

Em vừa mua 1 bé SVE bên US. Về nhà xài thấy cũng ok lắm nhưng màu nó nhìn hơi lợt. Không biết có phải tại mắt em kém hay do máy.
    Có anh chị nào biết cách chỉnh màu lại cho máy thì chỉ em với :)
    allpro like bài này.

2. allpro

allpro Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình cũng mới mua SVE 15127, mang về nhà thấy màn hình nó sáng quá làm cho màu sắc không thực lắm, mình cũng thử điều chỉnh Bright và Contract, nhưng chỉnh woài thấy cũng chưa được, chỉnh tối thì tối quá, mà sáng thì màu ko thực, với chói mắt lắm. Xin cao thủ vào chỉ giáo.
  3. allpro

allpro Fan mới

Đã được like:
    0
    Không thấy ai trả lời hết ta, admin ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!
  4. bachprince

bachprince Fan mới

Đã được like:
    5
    Bạn hạ độ sáng xuống bằng fím fn+f5, hoặc vào Start> gõ Intel Control center > chọn Intel HD graphic > tinh chinh ở tab Color Enhancement thử xem.
  5. TuanDam

TuanDam Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình dùng may SVE14A16FGS cũng vậy. màn hình hiển thị màu sắc có phần hơi vàng. mang đén sony bảo hành so sánh vs một số máy khác của sony thì đều hiển thị giống nhau hết. có lẽ màn hình của hãng sony vaio cho màu sác không chuẩn bảng nàm hình của những hãng khác.
    Bác nào đã tìm dc cách chỉnh màu rùi thì hưỡng dẫn mình với nhé. chắc là khó đấy mình thử nhiều cách lắm rùi nhưng cũng không dc