1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Anh em nào có Rom tốt cho Xperia Go chia sẽ ở đây nhé?

Thảo luận trong 'Mod | Thay đổi Rom'

Đang tải...
  1. Phan Minh Hiển

Phan Minh Hiển Fan chính thức

Đã được like:
    48
    Khuyên bác đừng up lên ics, chưa ổn định đâu bác àh, lần trước mình cũng up lên, nhưng thấy nhiều lỗi quá, về pin thì ngốn nhiều pin quá nên máy nhanh hết pin, ứng dụng thì cái nào cũng chạy nữa chừng là tắt, có cái không chạy được luôn. Kết nối OTG thì chập chờn. Thế là mình phải hoàn lại bản cũ 2.3, đợi khi nào có bản vá lỗi hoàng chỉnh ics rồi up luôn bác àh.
    mknight90 like bài này.
  2. mknight90

mknight90 Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Vậy thôi mình để 2.3.7 vậy :)
    à bác dùng máy biết làm sao để bỏ cái gạch dưới chân khi soạn tin nhắn ko, nó là check spell phải ko, mà ko tìm thấy chỗ bỏ đi.
  3. Phan Minh Hiển

Đã được like:
    48
    máy mình đâu có gạch chân đâu, bác thử vào phần "ngôn ngữ và bàn phím" chỉnh lại xem
  4. mknight90

mknight90 Fan chính thức

Đã được like:
    9
    lúc bạn đánh chưa hết 1 chữ, nó có gạch chân bên dưới mà :(, bạn để ý xem có ko
  5. NTranTuanAnh

NTranTuanAnh Fan mới

Đã được like:
    0
    đúng là mình dùng ICS thấy giật, vào chơi cut the rope còn giật trong khi hồi mình còn dùng GB thì chạy mượt lắm, tiện đây cho hỏi chuyển về GB như thế nào bây giờ :(
  6. mknight90

mknight90 Fan chính thức

Đã được like:
    9
    bác cho cho mình hỏi sao minh vào phần cài đặt, chỗ âm thanh không có thay đổi âm báo thức nhỉ.
  7. Phan Minh Hiển

Đã được like:
    48
    à đó là phần đoán từ hả bác, nếu bác xài tiếng việt thì vào phần "ngôn ngữ và bàn phím chữ" => "Bàn phím Xperia" =>"cài đặt kiểu nhập văn bản" trong đây có nhiều phần chọn, không muốn phần nào thì bỏ dấu chọn phần đó là ổn
  8. Phan Minh Hiển

Đã được like:
    48
    muốn đổi âm báo thức bác vào ứng dụng báo thức hình cái đồng hồ đó, rồi đặt giờ báo thức, bên dưới có dòng "Âm báo thức" bác bấm vào nhìn bên dưới có dòng chữ "Thư viện nhạc" rồi bác chọn âm báo thức mình muốn là ok
  9. Phan Minh Hiển

Đã được like:
    48
    Dùng Flashtool bản mới nhất bác à, rồi bác down rom này về up lại là xong
    Part 1 http://www.mediafire.com/?1l6ygeby6ztwoi1
    Part 2 http://www.mediafire.com/?v2jq2nkeypff1fa
    lưu ý là bị mất hết dữ liệu đó bác à, nên bác backup lại nhé
  10. mknight90

mknight90 Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Cái phần âm báo thức của mình nó ko chỉnh dc là sao nhỉ :(, có thấy nhưng ấn vào ko thấy gì.