1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

các bác giúp em vấn đề về win bản quyền với ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. Offline

trungcbvn Fan mới

vấn đề là máy em là máy sony vaio SVF15217SGW lúc mua về có được cài cho win8 bản quyền, nhưng đem về nhà có vọc 1 số thứ nên có cài lại win7 , mà lúc chia lại ổ em lỡ làm mất hết ổ reconvery rồi =.=! , giờ làm thế nào để cài lại win8 bản quyền được ạ, tại nhà em ở tận Cao Bằng cơ nên không có điều kiện đem đi bảo hành vậy nên em muốn tự cài xem thế nào =.=!, mong các pro vào đây giúp đỡ em với ạ

2. Chủ đề tương tự: các bác
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Kinh nghiệm sử dụng các bác giúp e ạ 23/4/15
    Kinh nghiệm sử dụng Cho em hỏi về thời gian khởi động máy của các bác??? 16/4/14
    Kinh nghiệm sử dụng Sony Vaio Tab 11 cover mua ở đâu các bác? 26/2/14
    Kinh nghiệm sử dụng [Tư Vấn] Có nên mua Vaio Flip 14A Core-i3 không các bác???? 1/1/14
    Kinh nghiệm sử dụng Các bác ơi giúp em với! Sony vaio e series. Máy mở được 1 phút 15 giây là lại tắt! 15/12/13

3. Hiếu Xe Bít

Hiếu Xe Bít Fan Sony năng động

Đã được like:
    603
    Thế thì nhọ cho bác. Bác phải ra trung tâm Sony để lấy lại Recovery nhé. 220k ạ.
  4. trungcbvn

trungcbvn Fan mới

Đã được like:
    1
    hix em ở tận trên Cao Bằng cơ, mà trên này làm gì có trung tâm bảo hàng để mà mang đi hả bác :too_sad
  5. Hiếu Xe Bít

Đã được like:
    603
    Thế thì thím dùng win 7, win 8 lậu đê. Càng mượt mà. Mỗi tội loa bé :(
  6. trungcbvn

trungcbvn Fan mới

Đã được like:
    1
    vẫn đang dùng win7 đây, nhưng vẫn thấy chậm chậm thế nào ấy, không như win8 bản quyền hồi trước
  7. Xyliton

Xyliton Fan chính thức

Đã được like:
    134
    1. Đĩa recovery 1 số máy có kèm theo, nếu không có thì bắt buộc ra sony center.:trecon
    2. Bạn nói win 7 không mượt bằng win 8 là sai lầm, có khi win 8 còn nặng hơn và không mượt bằng win 7 trong 1 số trường hợp.:angry
    3. Việc cảm thấy không mượt là do bạn chưa update win và driver khiến phần cứng lẫn phần mềm chưa hòa hợp.:khongcare Vui lòng update win trong Control Panel\All Control Panel Items\Windows Update, tích vào những update bị ẩn.
    4. Bạn có thể cr.k win 7 bằng windows loader và có thể update thoải mái.
    Đối với win 8 lậu vui lòng google "active by phone":boss
    5 Win theo máy thường thường cài nhiều ứng dụng rác, vì trong đó các OEM đã ăn tiền hoa hồng quảng cáo. Nên thường rất nặng và không cần thiết.:chuonthoi
    trungcbvnHiếu Xe Bít like bài này.
  8. Hiếu Xe Bít

Đã được like:
    603
    mấy đời VAIO mới ghi recovery toàn bị lỗi. Chán. Cứ đến đĩa 3 là xịt.
    Xyliton like bài này.
  9. trungcbvn

trungcbvn Fan mới

Đã được like:
    1
    ok thank bạn đã giải đáp :)
    Xyliton like bài này.
  10. Xyliton

Xyliton Fan chính thức

Đã được like:
    134
    Mình không biết VAIO VN như thế nào chứ mấy con máy bạn bè mình mua không lỗi cái này lại lỗi cái kia, nhất là cái HDD hay bị Bad sector.:thantrong
    Máy chị mình mua xách tay US theo kiểu ship của mấy bro trong voz chạy mê ly đã thế tính ra còn rẻ hơn hàng chính hãng so với cùng cấu hình.:hihi
    Không phải sính ngoại nhưng mình luôn tự nhủ rằng đồ của bọn tây nó chất hơn:chuanlun
  11. ntquang18

ntquang18 Fan chính thức

Đã được like:
    2
    bạn quay đít máy lại, nó còn ghi CD key đó