1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Xin hỏi cách sử dụng pin laptop vaio svs13132 pin liền.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. Offline

tinhyeuhvt Fan mới

Tôi đang dùng sony vaio svs13132 pin liền tôi dùng gần như cả ngày cắm sạc trực tiếp.Cho hỏi như vậy có tốt cho pin không.nếu ko tốt mọi người chỉ giúp có cách nào khắc phục không.

2. Chủ đề tương tự: hỏi cách
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Kinh nghiệm sử dụng Hỏi cách cài Drive SVE14132cv cho win7 11/3/13
    Kinh nghiệm sử dụng Em xin hỏi cách cài driver cho VPCEG3BFX các anh ơi!!! 4/3/13
    Kinh nghiệm sử dụng Cách active lại phân vùng recovery (để có thể khởi động recovery lúc khởi động) 22/1/13
    Kinh nghiệm sử dụng Cho hỏi cách tăng thêm VRam máy Vaio SVS13112EGB 15/12/12
    Kinh nghiệm sử dụng Hỏi thay cpu cho vaio 4/11/16

3. bi1997vp

bi1997vp Fan chính thức

Đã được like:
    15
    theo mình thì cắm sạc kiểu ấy rất hại pin. mình dùng lap cũng cắm sạc kiểu ấy thế là bây giờ dùng chay ko có sạc chỉ đc tầm 30p là max rồi. nếu công việc bắt buộc phải dùng cả ngày thì nên vừa dùng vừa sạc cho đầy rồi rút ra dùng cho hết. lúc nào rảnh ko đụng đến là lại sạc thôi. dùng thì tháo sạc ra. vậy thì tuổi thọ pin sẽ được lâu hơn :hihi
  4. tinhyeuhvt

tinhyeuhvt Fan mới

Đã được like:
    1
    Đang dùng mà lại cứ tháo ra lắp vào cũng mệt nhỉ. Không còn cách nào sao.
  5. CONSTANTINES

CONSTANTINES Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,510
    Hình như dòng vaio bây giờ sạc đầy nó tự ngắt sạc mà cho nên k sao đâu. Ở nhà cũng đang xài cái vaio nè ^^
  6. daubu

daubu Fan mới

Đã được like:
    2
    mình cũng xài vaio T pin liền nè. hôm học hướng dẫn sử dụng ở vaio center nó chỉ như vầy nè
    bạn mở vaio control center lên > vô tiếp power & battery > bật battery care function lên
    nếu mà bạn cắm sạc liên tục thì chọn 50% tức là lúc này bạn cắm sạc liên tục thì pin của bạn cũng chỉ sạc tới 50% rồi dừng thôi