1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Topic giải đáp mọi thắc mắc về Laptop Vaio

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. tatran0195

tatran0195 Fan mới

Đã được like:
    0
    cho mình xin gmail đi bạn... mình hỏi về cái wifi tý
  2. doan duong dai

doan duong dai Fan chính thức

Đã được like:
    7
    bạn biết vấn đề wifi trên con vaio pro 13 có cách nào khắc phục không
    máy mình kết nối đứt quãng, lúc kết nối được thì no internet acess. mà để một máy khác dùng win 7 thì lại ok. trên sony cũng thấy nhiều người kêu!
    mình nghĩ do win 8, nếu cài lại win 7 khắc phục được không nhỉ, mà lại mất bản quyền
  3. hung1191991

hung1191991 Fan chính thức

Đã được like:
    3
    Chào mọi người.!! Hiện mình đang xài con vaio win7 home premium. giờ mình muốn cài lại win bản quyền của máy luôn. nhưng k biết làm cách nào. lúc trước thì toàn đưa ra tiệm. nhưng giờ mình muốn tập làm ở nhà. Giúp mình nhé
    sonye14 like bài này.
  4. sonye14

sonye14 Fan mới

Đã được like:
    0
    HDD 500GB của sony E14136 bị kêu rét rét. Có cần đi bảo hành hay không, hay sử dụng bình thường? Thánks
  5. ba176

ba176 Fan mới

Đã được like:
    1
    Chào mọi người. Mình có nhu cầu lắp thêm Ram cho vaio SVF.Mọi người cho hỏi nếu ra trung tâm của sony thì có mất phí không vậy,nếu có thì la bao nhiêu( thông tin chi tiết càng tốt).Xin cảm ơn.
    sonye14 like bài này.
  6. Verces

Verces Fan mới

Đã được like:
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi dòng Sony Vaio SVT có cái ổ lai SSD với. Tình hình là sau khi cài win xong mình không thấy cái ổ SSD 32GB ở đâu cả, check disk manager thấy có 1 cái là Intel Raid 0 bên cạnh ổ HDD 500GB. Vậy làm sao để hiện đc cái ổ đấy ?
  7. cuongbvht1992

cuongbvht1992 Fan mới

Đã được like:
    0
    mọi người cho mình hỏi với. Mình mới mua con cai o fit 14e, và nó được cài mặc định là win 8 singel language. Bây giờ mình muốn cài bản win khác trên máy có được không vậy. Mình mới mua hôm qua, đã thử boot từ CD để cài win 8 pro nhưng không cài được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với!!!
  8. Minh.genki

Minh.genki Fan chính thức

Đã được like:
    79
    Mình có cái lap Vaio Fit E mới mua không hiểu sao nghe nhạc thỉnh thoảng lại tự động đẩy lên max volume rất khó chịu. Mà loa con này lại to, đang đêm hàng xóm ném gạch cho :nemgach. Có anh em nào biết giúp mình vụ này với! cảm ơn anh em nhiều!
  9. vodepchongchanh

vodepchongchanh Fan chính thức

Đã được like:
    56
    MÌnh đang định mua 1 laptop nhưng mình không biết rõ về các dòng máy của sony; mình tìm qua thì có dòng - Laptop Sony Vaio VPC-SE2MFY/B (Intel Core i5-2450M 2.5GHz, 4GB RAM, 640GB HDD, VGA AMD Radeon HD 6630M, 15.5 inch;
    - Laptop Sony Vaio VPC-SE17FX/B (Intel Core i5-2430M 2.4GHz, 4GB RAM, 640GB HDD, VGA ATI Radeon HD 6630M, 15.5 inch;
    Không biết những dòng này là mới hay đã cũ.
    Mình chỉ thấy có dòng E, S, T.. chứ không hiểu những máy này thuộc dòng nào? đã lạc hậu chưa vậy?
    Giờ mình có 15 triệu muốn mua máy có card rời, màn hình 15" trở lên thì chọn loại nào?
  10. kanuchii2410

kanuchii2410 Fan mới

Đã được like:
    0
    Bác nào cho em xin cái driver chipset với bluetooth của VPCEE23FX. Em tìm theo hướng dẫn mà ko thấy đâu :too_sad