1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi Làm thế nào để truy cập và sử dụng chức Battery Care Function

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sử dụng'

Đang tải...
  1. Offline

Mai Thy Fan mới

Mình mới mua máy Sony SVE15136CVB, mình cũng lang thang trên mạng đọc được cách:
    Truy cập và sử dụng chức Battery Care Function để tăng tuổi thọ cho pin.

Nhưng khi mình vào Waio Control Center mình không thấy mục Battery Care Function. Máy mình là dòng máy mới, tích hợp win8. Mong các bạn giải đáp của mình

2. Chủ đề tương tự: Làm thế
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Kinh nghiệm sử dụng làm thế nào để sóng wifi phát đi xa hơn? 10/5/13
    Kinh nghiệm sử dụng Làm thế nào để xem bóng đá bằng sopcast 26/4/13
    Kinh nghiệm sử dụng Làm thế nào để đổi ngôn ngữ cho Vaio SA36GG? 21/9/12
    Kinh nghiệm sử dụng Làm sao để nâng cấp win 8 từ win 7 ? 3/12/13
    Kinh nghiệm sử dụng Làm sao recovery vaio từ dữ liệu đã lưu lại trên usb? 26/11/13

3. sawakara18

sawakara18 Fan chính thức

Đã được like:
    166
    theo ý kiến mình thì chẳng cần xài luôn là hay nhất :hihi mình đọc thấy có người kêu xài có người kêu không, mà mình thì cứ sáng xàim tội sạc, đủ yêu cầu nên hong quan tâm, còn tuổi thọ pin thì cũng hong bik có tăng hơn không, vì chưa ai xác nhận nên mình không xài luôn :hehe
  4. balotelli

balotelli Fan mới

Đã được like:
    0
    mình vẫn còn thắc mắc về sử dụng battery care functions lắm. giống như mình đang caì 50%, tối đi ngủ mình rút adapter ra mai lại mình bật máy lên xong cắm adapter vào lại như vậy có đúng không.?
  5. ok_never

ok_never Fan chính thức

Đã được like:
    16
    Có phải nó tăng tuổi thọ bằng cách không để pin đầy như kiểu sạc dưỡng pin, đồng thời khi cắm sạc mà pin >=50 hoặc 80 thì nó ko sử dụng năng lượng trong pin mà sử dụng năng lượng nguồn điện?
  6. sonygv

sonygv Fan mới

Đã được like:
    7

vao vaio control center --> power and battery --> battery ban bat on chon details
    co hai che do sac 50% va 80% . pin cua ban chi sac day den 50 hoac 80 khi ban chon 1 trong 2 .
    cach do se tang tuoi tho pin cua ban len .