1. Diễn đàn đã sửa xong lỗi đăng ký member!!

Vấn đề về cục sạc Acro S

Thảo luận trong 'Xperia Acro S'

Đang tải...
  1. Offline

hoangngochai Thành viên mới

Tình hình là mình mới mua 1 em acro S nhưng cục sạc theo máy là ep800. Theo mình biết là có 1 số anh em mua được ep850. Cho mình hỏi là mình nên xài tiếp ep800 hay là đổi sang ep850. Và nếu đổi sang thì có ảnh hưởng gì đến pin của máy không?( vì ep800 sạc tới 3 tiếng mới đầy mà ep850 mìnhnghe nói 1 tiếng rưỡi là đầy). Mong anh em giúp đỡ. Mình xin cảm ơn.

2. Chủ đề tương tự: Vấn đề
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Acro S hỏi vấn đề cài hình nền cho xperia 27/4/14
    Xperia Acro S hỏi về vấn đề mod xong máy lỗi 27/4/14
    Xperia Acro S Vấn đề kết nối wifi con acro s 20/1/14
    Xperia Acro S Cho hỏi pin thế này là bị vấn đề gì? 5/12/13
    Xperia Acro S Acro S có vấn đề với pin, khóa màn hình và ram 17/11/13

3. Hoàng Hiệp

Hoàng Hiệp Thành viên am hiểu

Đã được like:
    747
    đổi liền đi bác, Acro S xài ngon Ep850, thậm chí là 880 cũng ok nữa ^^ Sạc ep850 ngon hơn, sạc nhanh hơn, cứ thế mà chiến đi bác
    hoangngochai like bài này.
  4. anhyeuvansd94

anhyeuvansd94 Thành viên năng động

Đã được like:
    146
    cái cáp nó có liên quan j đến tốc độ sạc ko bác ??
  5. Hoàng Hiệp

Hoàng Hiệp Thành viên am hiểu

Đã được like:
    747
    Mình nghĩ là không có liên quan gì, nếu có thì người ta đã phân loại ra rồi. Với lại, bác để ý mà xem, cũng xài 1 cái cáp, bác nối với bộ sạc Ep850 tốc độ sẽ nhanh hơn nhiều khi bác sạc bằng cách cắm vào cổng usb trên máy tính ^^
  6. soslucifersos

soslucifersos Thành viên năng động

Đã được like:
    89
    Thì dòng ra của ep850 cao hơn dòng ra máy tính nên sạc nhanh hơn còn cáp ko không ảnh hưởng nhiều trừ mấy cáp đểu dẫn điện ko tốt nha
  7. hungpsc.1

hungpsc.1 Thành viên mới

Đã được like:
    3
    lúc e mua máy về cũng là ep800 và tai nghe mh650 nên quyết định mua thêm sạc ep850 và tai nghe mh750...dùng sướng hơn nhiều bác à...sạc nhanh hơn, tai nghe ấm và bass đập thích hơn nhìu :D
  8. Đỗ Quang Duy

Đỗ Quang Duy Thành viên năng động

Đã được like:
    99
    Hix! Em thì cũng là EP800 nhưng không đổi, vì vào trang của Sony thì nó không khuyến khích sử dụng EP850 hay Ep880 cho em nó nên cứ để vậy luôn cho nó lành. :boss Mình cũng không để ý lắm nhưng hình như cũng tầm hơn 1,5 tiếng chút à (Sạc bằng Dock sạc nhé) :xinh
  9. Bá Thế

Bá Thế Thành viên mới

Đã được like:
    0
    mình mua hàng thấy cũng khuyên nên xài sạc EP800
  10. hatory

hatory Thành viên năng động

Đã được like:
    27
    thích nhanh thì cứ ep850, còn tà tà thì cứ ep800, chẳng qua acro s đi kèm ep800 là để nó còn bán được phụ kiện ep850 thôi. Quan trọng là mấy bác đừng dùng sạc hãng khác cho điện thoại của sony là ok. Chứ nó thiết kế quickcharger là để trị mấy bé pin cao mà. Acros dùng ep880 còn được:
    http://www.sonymobile.com/gb/products/accessories/quick-charger-ep881/specifications/
  11. phong nhi 9x

phong nhi 9x Thành viên năng động

Đã được like:
    54
    Đùa hả bác acro s mà k sài Ep850 là sai lầm. Con xs của e bán ra kèm ep850 mà. Acro s cao cấp hơn mà sài ep800 sao??