1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi đáp, thắc mắc về Sony Xperia XZ Premium!!!

Thảo luận trong 'Xperia™ XZ Series'

Đang tải...
  1. Offline

Dung Pham Fan chính thức

Hello mọi người, sau bao nhiêu năm từ lúc bán Z3 em lại quay trở lại với Sony bằng em Xperia XZ premium. Sẵn lập topic cho anh em nào cùng xài thảo luận, hỏi đáp, thắc mắc và chia sẻ kinh nghiệm.
    Đầu tiên là ưu điểm và khuyết điểm.
    - Ưu điểm: Màn hình đẹp, ngoại hình cao cấp, máy chạy nhanh, ổn định, pin tốt phần mềm cập nhật nhanh chóng, nghe nhạc di động chất lượng tốt.
    - Khuyết điểm:
    + 2 loa stereo bố trí lệnh nhìn không cân đối, loa nhỏ.
    + Các cạnh viền đặc biệt là 4 góc dễ trầy xước (phải xài ốp che kín viền)
    + Tùy đợt mua có đợt không có sạc nhanh kèm theo.
    + Viền trên dưới dày.
    + Camera không thật sự xuất sắc.
    + Không có Double to wake, vân tay ướt không mở màn hình được, vân tay không có 1 chạm như LG HTC... và so với mấy em điệm thoại Trung Quốc.
    Có nên mua xz premium?
    Khuyết điểm nhiều vậy nhưng mình đã mua, xài em được 3 tháng và mình chẳng thấy hối hận gì khi mua máy. So sánh nói với em Iphone 8 plus thì cũng 1 chín 1 mười. Rất đáng để mua trải nghiệm, sử dụng hàng ngày, đặc biệt là coi phim, chơi game thì màn hình của em quá tuyệt vời, nghe nhạc cũng tốt nữa. Thời điểm viết bài này thì mới ra Xz 2 tuy nhiên xz2 chưa phải là là nổi trội hơn XZ premium nhiều lắm và hiện tại cũng chưa có hàng chính hãng tại Việt Nam. Mình khuyên bạn nên mua.

P/s: Cho mình hỏi 1 số điểm, bác nào biết giải đáp với:
    - Máy mình có đôi lúc wifi chập chờn phải restart máy lại máy mới chạy ngon lành được, có ai bị như mình không, có cách nào khắc phục?
    - Mình ko có sạc nhanh mình dùng sạc QC 3.0 có ok ko? Đã test sạc LG không báo sạc nhanh trên màn hình nhưng pin sạc rất nhanh.
    Steven luu, bloodsnowanhhoa24 like bài này.

2. Chủ đề tương tự: Hỏi đáp
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia™ XZ Series Hỏi về vân tay 29/9/17
    Xperia™ XZ Series Hỏi cách tạo nhóm trong danh bạ 27/7/17
    Xperia™ XZ Series Nhờ các bác tư vấn về thời lượng pin trên xz 14/7/17
    Xperia™ XZ Series hỏi về phụ kiện và sạc của sony 12/7/17
    Xperia™ XZ Series Hỏi về cáp USB type C 7/6/17

3. kalenz

kalenz Fan chính thức

Đã được like:
    22
    Trả lời bạn vì cũng đang dùng, wifi đúng là chập chờn phải reset mới ok. Còn vụ sạc nhanh mình ko có nhu cầu nên ko để ý. Thêm cái nay nữa nè tu hôm cập nhật pm khoảng 300 mb cách đây 2 ngày mình thấy màn hình e nó sao sao ấy, kiểu như nhoè nhoè vs ko rõ nét cho lắm ấy.
  4. Dung Pham

Dung Pham Fan chính thức

Đã được like:
    85
    Bản cập nhật mới nhất gần đây ko được ổn định, ngày hôm qua mình mở máy ra máy cũng đứng cứng ngắc ko gọi đt ko làm gì được loay hoay mãi mới restart máy lại mới hết.
    Mình tìm ra nguyên nhân wifi chập chờn rồi, theo các diễn đàn nói đây là lỗi phần mềm của google và sony dẫn đến những router cấu hình wifi là WEP thì bị lỗi. Cách khắc phục là disable WEP và chỉ để WPA/WPA2. Sony vẫn chưa khắc phục lỗi này :(.
  5. Chinh Vinh

Chinh Vinh Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Lấy Xz2 dc mấy ngày lại đổi sang Xz premium vì cái vụ mồ hôi tay thì khó nhận vân tay
    Wifi thì là do kiểu tiết kiệm pin quái dị của Androi 8, máy nào lên cũng thế, trừ bọn google pixel
    Mình xài sạc nhanh 2.0 của samsung cắm thêm chuyển chân micro usb sang usb-C và bộ sạc nhanh Bagi 3.0 (Hàng VN) đều thấy ổn cả
    Ốp thì mình xài 24/24 thỉnh thoảng tháo ra ngắm phê lòi...
    Nói chung mình dùng đơn giản và k cầu kỳ thì thấy mọi thứ khá ổn
    À còn vụ lọc ánh sáng xanh thì k có sẵn nên phải cài app
    Tóm lại sau khi dùng mấy tháng thì rút ra kết luận:
    "Pin là thứ tồn tại duy nhất, những thứ khác có hay không có đều không quan trọng"
    Vì máy Sony nói chung những tính năng tiện lợi vặt trong quá trình sử dụng k có nhiều như tụi kia nhưng để đánh đổi lấy thời lượng pin thì quá ổn
  6. taolatianh

taolatianh Fan mới

Đã được like:
    0
  7. cndkhuong

cndkhuong Fan mới

Đã được like:
    1