1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

[LB] MM 6.0.1 Recovery,root & more

Thảo luận trong 'Xperia Z3'

Đang tải...
  1. Offline

moonlightsonata Fan chính thức

Đã có thể cài recovery và root trực tiếp trên MM 6.0.1
    Các bạn down gói rar này về mình tổng hợp, giải nén có hết các thử luôn. https://drive.google.com/open?id=0ByHbt0n90odrZXpmNGNyN3ZwYmM

Đối với 23.5.A.0.575 các bạn làm luôn .Còn đối với 23.5.A.1.291 thì các bạn cần cài kernel 575 trước qua flashtool.file ftf các bạn thực hiện giống như cài roomstock. rồi mới cài recovery..Kernel đã có sẵn trong gói rar.Sau khi cài recovery xong các bạn có thể flash lại 291.

update 1
    trước khi thực hiện cài recovery,pc phải được cài ADB trước đấy và các soft dùng ADB trên PC phải được tắt như flashtool hay PC-companion....

Đầu tiên các bạn cần cài recovery trước.Các bạn chỉ cần bật USD debug.Cắm máy vào PC chọn kết nối MPT.Giải nén file Recovery_for_MM575-291v5 và chạy run.bat là xong.Máy sẽ tự khởi động vào TWRP.Có thể sẽ bị lỗi.các bản thử restart window,restart android rồi làm lại thử.
    Từ TWTP các bạn flash file zip SR3-SuperSU-v2.79-SR3-20170114223742 là máy đã được root.hoặc các bạn có thể dùng bản root khác tùy thích.
    Ai thích chơi xposed thì flash bộ SDK của nó qua TWPT rồi vào android cài XposedInstaller_3.1.1 như app bình thường là được.Không thích thì cài xposeduninstall

Tiếp theo.Cái này cũng rất hay.Trước sony cũng phát hành android N preview cho z3 nhưng bị dừng lại.Các bạn trên XDA đã kịp lấy bộ driver GPU andreno về và chuyển sang cho MM 6.0.1.Hoàn toàn không bị sụt pin.Dùng pin vẫn trâu nhé.
    Cái này các bạn cũng port qua TWRP
    1 review trên xda
    Bản cũ
    Driver mới
    Last edited: 26/2/17
    Heisenbergmhai08 like bài này.

2. Chủ đề tương tự: [LB] Recoveryroot
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Z3 [XDA-RPM] [ROM][D66XX][.546][5.1.1][LB][UB] Google Play Edition HD2.0 18/8/15
    Xperia Z3 Hướng dẫn cài Recovery cho Z3 android L [LB] 10/4/15

3. cknood

cknood Fan mới

Đã được like:
    4
    Bác cho e hỏi ké vì em chưa post được theard mới.
    Lần đầu tiên dùng Android và mới mua Z4 Softbank. Do ko biết nên mua trúng máy đã UBL và mất DRM chạy Android 6.0 Nhật.
    Tình cờ thấy theard up rom quốc tế cho Z4 trên forum có tên:
    Hướng dẫn up rom 6.0.1 cho z4 nhật
    Bác cho e hỏi giờ mình ko quan tâm đến DRM, chỉ muốn flash rom quốc tế để fix *101, tin nhắn và cuộc gọi (vì dùng cái của Nhật khó chịu quá) thì có cần lưu ý gì ko?
    Có sợ máy thành cục gạch ko?
    Sau khi up nếu có lỗi thì tải rom gốc của Nhật về flash lại được ko?
    Em cảm ơn!
  4. moonlightsonata

Đã được like:
    64
    lạ nhỉ.theo mình biết thì máy nhật nó khoá bootloader làm sao mà unlock được.mà nếu unlock được thì tốt quá.máy mình bản AU khoá bootloader không cài được cyanogenmod đang cay.

vấn đề bạn hỏi thì bạn flash rom quốc tế thoải mái.máy mình bản AU nhật mà đang dùng bản rom quốc tế đây. chán thì flash lại rom Softbank không vấn đề gì.

Sent from my D6603 using Tapatalk
    cknood like bài này.
  5. cknood

cknood Fan mới

Đã được like:
    4
    Cảm ơn bác moonlightsonat, vì tối qua e mới tìm hiểu về mấy cái này, xem mấy cái hình hướng dẫn ở các trang thấy của mình cứ unknown còn trên mạng là active với yes nên nghĩ là đã UBL,
    Chốt vấn đề là cứ download rom quốc tế về flash bt ko phải lo gì đúng ko bác?
  6. moonlightsonata

Đã được like:
    64
    bootloader unlock allow:yes là có thể unlock
    bootloader unlock allow:no là không thể
    bootloader unlocked:yes là đã được unlock
    bạn cứ flash thoải mái.chán thì flash lại thoải mái.khổ

cknood like bài này.
  7. cknood

cknood Fan mới

Đã được like:
    4
    Khổ. Cảm ơn bác. Em mới dùng đc 2 ngày. Trước giờ vẫn đang dùng IOS, chỉ là muốn dùng android để tìm hiểu thêm ^^
    Last edited: 25/2/17
    moonlightsonata like bài này.
  8. kuwaysunrang

kuwaysunrang Fan mới

Đã được like:
    0
    Máy mình đang ở bản 575, chạy file run.bat thì hiện bản này rồi máy tự khởi động lại nhưng ko vào được TWTP là sao ạ?
    Máy đã cài ADB, đã thử tắt nguồn-khởi động lại và bấm "vol +" và "vol -" đủ kiểu vẫn ko vào đc TWTP :(

Các file đính kèm:

9. moonlightsonata

Đã được like:
    64
    bạn đảm bảo tất cả những ứng dụng đang dùng ADB phải được tắt ví dụ flashtool. PC-companion.bạn kiểm tra nếu pc companion khởi động theo máy thì tắt nó đi tắt luôn flashtool rồi làm lại nhé.như của bạn là nó báo lỗi rồi

10. mhai08

mhai08 Fan chính thức

Đã được like:
    24
    Khi máy khởi động lại thì liên tục bấm phím " Vol -" một lúc là hiện lên màn hình TWRP
  11. kuwaysunrang

kuwaysunrang Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình đã tắt tất cả các ứng dụng dùng ADB như flashtool, và máy mình ko có cài PC-companion. Máy đã cài đầy đủ driver và ADB (Flash rom bình thường), lần nào cũng bị lỗi như vậy và ko vào đc recovery. Vậy là sao vậy?