1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Z3c phat nhac 16bit hay 24 bit

Thảo luận trong 'Xperia Z3 Compact'

Đang tải...
  1. Offline

Mỹ Hạnh Fan chính thức

Cho hỏi Z3c phát nhạc 16bit hay 24 bit vậy mọi người

2. Chủ đề tương tự: phat nhac
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Z3 Compact Chán chán ngồi check thì phát hiện cái này 29/3/15
    Xperia Z3 Compact Lấy nhạc và ảnh trong máy khi quên mật khẩu? 29/9/16
    Xperia Z3 Compact Chia sẻ nhạc Hi res cho anh em SONYFAN 3/4/16
    Xperia Z3 Compact nhạc tin nhắn 29/4/15
    Xperia Z3 Compact nghe nhạc Z3 compact 28/2/15

3. phongpro79

phongpro79 Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,816
    Định dạng nào? 500 còn được
    Mỹ Hạnh like bài này.
  4. Mỹ Hạnh

Mỹ Hạnh Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Ma4 500kbp và lossless nó có phát được 24bit/96khz ko vậy. Mình dùng Z3 tai nghe MDR 1A và AMP topping Nx1 vậy nên chơi định dạng nào để đạt được âm thanh cao nhất ta
  5. phongpro79

phongpro79 Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,816
    Nó còn phục thuộc vào trình phát nhạc, tay nghe,... Mình thích Lossless
  6. Mỹ Hạnh

Mỹ Hạnh Fan chính thức

Đã được like:
    9
    thì phần mềm nghe nhạc mặc định của z3 đó
  7. quocbannme

quocbannme Fan chính thức

Đã được like:
    46
    Nếu bạn có các bài nhạc lossless 24 bit /96khz thì tuyệt vời rồi Bạn cài thêm trình chơi nhạc Neutron nữa đi Bạn kiếm đâu các bài 24, 32 bit ở đâu hay vậy Mình toàn phải mua đĩa gốc giải nén chép vào điện thoại lôi thôi mà cũng không được như ý Ở VN mình mua các bài lossless 24bit quá khó Mua đĩa gốc thì có bài không thích hoặc trùng lặp ở các đĩa khác
    Mỹ Hạnh like bài này.
  8. Kinguyen

Kinguyen Fan chính thức

Đã được like:
    29
    Với trình nghe nhạc mặc định trên Z3, co thể xuất ra tai nghe tối đa với chuẩn 24/96, còn trên Z5 đến 24/192.
    Các định dạng lossless thông thường Z3 có thể phát tốt, tuy nhiên, vẫn nhiều người so sánh Flac với Wav và nhiều tranh cãi trên các 4rum cũng như trên Headfi. Dù chúng cũng chẳng khác nhau và bao. Vì định dạng Flac được nén với một kỹ thuật không làm mất dải tần âm thanh so với Wav. Một bài nhạc nén chuẩn với phần mềm EAC thường ở mức lv3, tức là file Flac có bitrate ở mức 950-1000 được cho là tốt nhất. Nghe nhạc di động người ta vẫn thích Flac hơn với nhiề thông tin được lưu và dễ tuỳ biến hơn Wav như cover, tag... Nhưng riêng mình vẫn thích nghe Wav hơn, tuỳ sở thích mỗi người thôi bạn.
    Nếu bạn thích sưu tầm để nghe vẫn có nhiều địa chỉ để bạn download. Cá nhân mình giờ cũng có tầm 2TB (1TB = 1024GB) nhạc chuẩn 24/192 với các thể loại US-UK, jazz, pop, instrumential, audiophile. Nói chung là đủ các album mình thích. Mình định khi nào rãnh rỗi sẽ share trong 4rum mình đây. Khi dấn thân vào con đường audio, phải nói là rất tốn thời gian và tiền bạc cũng như công sức. Kiếm được bộ DAP và tai nghe ưng ý, kiếm được nguồn nhạc tốt và hài lòng nữa cũng ngốn cho mình khoảng thời gian đáng kể.
    Rồi sẽ đêna một ngày đôi tai bạn sẽ không hài lòng với âm thanh được phát ra từ chiếc máy điện thoại, và cái tai nghe bạn đang có, như mình trước nghe trên con Z5p và tai nghe XBA-A2. Sau bao thời gian, mình cũng tạm hài lòng với Combo máy nghe nhạc AK120 II, và con head HD800, hehe
    Mỹ Hạnh like bài này.
  9. Kinguyen

Kinguyen Fan chính thức

Đã được like:
    29
    Định dạng M4a thì chưa đạt chuẩn hires bạn, nó ở mức 500kbs thôi. Nói chung, định dạng nào vượt qua mức của nhạc CD là 16bit/1411kbs thì được gọi là hires, thậm chí, 1 file nhạc với chuẩn 24/48 thì nó cũng có logo HR/HRA trong máy. Để kiểm tra một file nhạc đúng chuẩn thì có nhiều phần mềm để test, nhưng đơn giản nhất bạn có thể dùng SPEK để kiểm tra dải tần âm thanh. Các định dạng lossy thường bị cắt ở mức 20kHz, bạn thấy file nào bị cắt bằng ở mức ấy tức là đã bị nén lossy rồi upscale lên hires. Vài bữa nữa mình share cho bạn gần 1TB nhạc mình mua bản quyền trên hdtrack.com.
    Mỹ Hạnh like bài này.
  10. Mỹ Hạnh

Mỹ Hạnh Fan chính thức

Đã được like:
    9
    vậy d
    vậy để nghe được nhạc hires trên z3 và tai nghe MDR 1A thì mình chơi định dạng LAFC và WAV hả bạn
  11. Mỹ Hạnh

Mỹ Hạnh Fan chính thức

Đã được like:
    9
    mình chỉ có đt Z3 và tai nghe hires 1A và amp topping nx1 chưa có điều kiện lên DAC nên tạm thời mình chỉ muốn tai nghe mình phát huy được hết khả năng để dược âm thanh cao nhất. nhưng với chừng đó đồ chơi của mình thì dùng định dạng nhac gì để được như mong muốn. định dạng M4a 500kbp và LAFC chênh lệch dung lượng khá lớn nếu dùng LAFC nó có hay hơn chút nào so với 500kbp ko a