1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Giúp Đỡ Sửa Lỗi Sony Z

Thảo luận trong 'Thông báo'

Đang tải...
  1. Offline

AsakuraHaoXZ Fan mới

Cho em hỏi máy em tự nhiên bị lỗi tải ảnh trên chrome thì vào album không có, nhưng vào file dowload vẫn mở lên được ảnh. nếu tắt máy khởi động lại thì ảnh sẽ cập nhật có trong album máy. Lỗi này tải ảnh trên Fb hay Zalo thì vẫn xuất hiện cập nhật trong album, không hiểu sao chỉ file ảnh dẫn tới đướng dẫn của download lại ko cập nhật ạ? Lúc trước em tải về trên chrome ảnh xuất hiện ngay trên album mà bây giờ không hiểu sao tự nhiên bị như vậy?

2. Chủ đề tương tự: Giúp Đỡ
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Thông báo cần giúp đỡ về 2 chức năng phiền toái trên z1 . rất mong các cao nhân giúp đỡ 8/6/15
    Thông báo cần giúp đỡ về tubumate 3/5/15
    Thông báo giúp tôi chiếc z2 9/11/15
    Thông báo Cần người giúp e về nắp pin Sony Z 27/5/15
    Thông báo Giúp mình tí về con Sony Z c6606 của T-mobile. 29/3/15

3. AsakuraHaoXZ

AsakuraHaoXZ Fan mới

Đã được like:
    2
    Ai cứu Em đi T_T
  4. quangtrung0578

quangtrung0578 Fan chính thức

Đã được like:
    49
    - Vào thư mục mà chrome tải ảnh về xem nếu có file .nomedia thì xóa nó đi (phải cho phép hiện file ẩn trên trình quản lý file hoặc trên máy tính mới thấy file này)
    - Vào Cài đặt\ứng dụng\ Album chọn "xóa dữ liệu"
    - Không được nữa thì pó tay rồi! Reset Factory thôi.
  5. Longnguyen.apt

Longnguyen.apt Fan mới

Đã được like:
    2
    máy sạc vẫn báo đèn mà mất nguồn thì hỏng gì vậy bạn
  6. quangtrung0578

quangtrung0578 Fan chính thức

Đã được like:
    49
    1/Bấm giữ nút nguồn có nghe nó rung không bạn, đèn xạc báo màu đỏ, cam hay xanh, lúc vừa cắm xạc nó có hiện biểu tượng xạc pin không, nếu có hiện thì khả năng hỏng công tắc nguồn, nếu trước khi bị mất nguồn bạn bấm nút nguồn có cảm giác phản hồi kém và sập nguồn do cạn pin thì khả năng hỏng công tắc là 100% . Tìm chổ thay nút nguồn, cảnh giác bị vẽ vời.
    2/Cắm lên máy tính trong mục device manager nó có phản hồi gì không, nếu cắm lên máy tính còn phản hồi báo đèn đỏ khả năng hỏng rom mình sẽ hướng dẫn bạn cứu brick.
    3/ Hỏng phần cứng mình không thể giúp được bạn hãy mang ra sony care (anba).
    Last edited: 19/3/16
  7. Quyetthangz121

Quyetthangz121 Fan mới

Đã được like:
    0
    Cần bán M5 gold chính hãng 0989558588 mới mua để lên đời. BH 3.2017. Mua 9triệu bán 6 triệu ai mua ?
  8. KuBi2016

KuBi2016 Fan mới

Đã được like:
    0
    cả nahf cho mình hỏi con sony z3 của mình bị lỗi wifi cứ tự động lặp đi lặp lại quá trình bắt wifi rồi lại thoát lại kết noioslaf do phần cứng hay phần mền và khắc phục ntn. ps mình đã cài Wifi fixer nhưng vẫn k được. thank cả nhà
  9. Anhhaidkm

Anhhaidkm Fan mới

Đã được like:
    0
    Các pro cho e hỏi loạn màn hình lúc đc lúc k là do màn hay do phần mềm ạ. C4 ạ. Tks các pro cho ý kiến
  10. SarkZKalie

SarkZKalie Fan chính thức

Đã được like:
    9
    Loạn cảm ứng màn hình đa phần do sạc hoặc dây sạc rởm nhé :v khuyến khích sử dụng sạc chuẩn của Sony, k phải cứ Android USB là chơi hết đâu :v
    Last edited: 30/7/16
  11. Anhhaidkm

Anhhaidkm Fan mới

Đã được like:
    0
    Thế bây
    Thế bg phải thay màn à bác