1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi cách khắc phục lỗi sụt nguồn

Thảo luận trong 'Xperia™ M5'

Đang tải...
  1. Offline

gc honan Fan mới

Xin chào mọi người.
    Mình mới lấy em Sony xperia M5, tuy nhiên hiện tại đang gặp phải 2 lỗi xin ý kiến giúp đỡ của mọi người.
    1. Máy mình thường xuyên bị tắt nguồn đột ngột, mặc dù pin >50%. Sau khi tắt nguồn mình không thể khởi động lại được máy mặc dù đã dùng phím nóng của sony.
    2. Máy mình thi thoảng bị mất 3G. Biểu thương H+ lúc hiện, lúc không...vì thế mà mình cũng không thể kết nối mạng được.
    Mọi người có cao kiến, hãy chỉ giáo giúp mình nhé

2. Chủ đề tương tự: Hỏi cách
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia™ M5 Mọi vấn đề hỏi đáp nhanh về Xperia™ C5 | C5 Dual 3/8/15

3. tuananh130013

tuananh130013 Fan chính thức

Đã được like:
    21
    Đi bảo hành thôi. Có thể lỗi Main hoặc Pin nhưng vì máy mới chắc ko lỗi pin đâu. Còn 3G tuỳ từng nơi sóng khoẻ thì lên H+ còn ko thì 3g hoặc E
  4. thachsonvt

thachsonvt Fan mới

Đã được like:
    0
    Tui cũng bị một lần. Hoang hồn vì mới mua được vài ngày. Bấm nguồn kiểu gì nó chẳng lên mặc dù pin còn gần 60% sau cắm xạc vào bấm cái lên liền.
  5. Sony T HNC

Sony T HNC Fan mới

Đã được like:
    3
    Mình nghĩ đây là bệnh chung của số đông M5 - vì sao tôi khẳng định như vậy ?
    Lúc M5 mới lên kệ tại TGDĐ tôi tậu ngay 1 em và về dùng được 3 ngày thì bị lỗi này ( bị 3 lần trong 3 ngày ). chỉ khi cắm sạc thì máy mới khởi động lại được ( pin hơn 50% - dù là tôi để trên bàn làm việc và không chạy ứng dụng nào) . TGDĐ đổi lại cho tôi 1 con mới hoàn toàn, cũng bị y như vậy . và cho đến nay đã 3 tháng thì bị khoảng 40 lần nữa như vậy trong vòng 90 ngày.
    Ban đầu tôi sợ do lỗi ứng dụng tôi đã cài nên đã reset lại NSX và không cài thêm bất kỳ ứng dụng gì vẫn bị. Thằng Em tui cũng xài 1 em cung bị như thế. ngại gởi bảo hành vì không có máy làm việc. Ước gì Sony tuyên bố máy bị lỗi do nhà SX và có firmware vá lỗi này hoặc thu hồi máy mà đổi máy khác. hic hic. sad.
    Xperia TM like bài này.
  6. phantnang

phantnang Fan chính thức

Đã được like:
    22
    lỗi muôn đời của Xperia, bảo thủ đến thế là cùng!
  7. phukiendeyeu

phukiendeyeu Fan chính thức

Đã được like:
    16
    Không hẳn đâu bạn ơi. Đánh đồng quá bạn.
  8. phantnang

phantnang Fan chính thức

Đã được like:
    22
    sự thật mà Bạn, hầu như model nào trên forum này củng thấy người dùng than phiền về pin (báo pin ảo, pin giảm đột ngột...), các model trước đây rất hay bị, dòng cao cấp gần đây thì ít bị hơn! Không phải mình thích soi mói gì mà tại sài qua rất nhiều dòng nên mới thấy vậy, riết củng thấy quen, ngày nào củng reset 1,2 lần hoặc trước khi xạc là đỡ bị báo pin ảo.
  9. Phu đào mộ SF

Phu đào mộ SF Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,045
    "..riết củng thấy quen, ngày nào củng reset 1,2 lần hoặc trước khi xạc là đỡ bị báo pin ảo"
    Thánh hiển linh vừa trở về từ Syria đây rồi!
    Sao thánh không ở lại Trung Đông mà Thánh chiến?lại giá đáo về đây làm gì?..Chắc ở những nơi khác gạch đá,bê tông ,bom mìn kể cả lời lăng mạ các kiểu bởi sự uyên thâm ,tay nhanh hơn não của Thánh..
    Vẫn chưa đủ đô với Thánh à?
    Kwan Lee like bài này.
  10. phantnang

phantnang Fan chính thức

Đã được like:
    22

bạn có thể vô bất cứ box nào trong SonyFan xem thử những điều mình chia sẽ nhé!
    Những lời lẽ của Bạn chẵng giúp được ai, chỉ nói lên bản chất xấu xa trong con người Bạn!
    cho dù bạn rất giỏi nhưng rất tội nghiệp cho Bạn, không dám là chính mình mà cứ phải đu bám theo kẻ khác...nếu cứ tiếp tục thế này không những Bạn mà cả Xperia sẽ ra đi thôi!

@Kwan Lee vào đây cho vui nè bạn ơi!
    Last edited: 2/12/15
    solo like bài này.
  11. phantnang

phantnang Fan chính thức

Đã được like:
    22
    anh em M5 tham gia nhóm M5 trên Face cho vui, trên đó toàn thấy chia sẽ lỗi của em nó. Không biết vì M5 của Mình khá OK hay do Mình đã quá quen sài Xperia mà thấy hoàn toàn bình thường nữa. Sài qua nhiều dòng LG, SAMSUNG...có rất nhiều cái hay nhưng vẫn thích quay lại XPERIA! Chỉ tiếc là mỗi lần khó chịu với yếu điểm của em nó là bị các "thánh" chém tơi tả!:hihi:hihi:hihi:hihi
    Vào đây là an toàn và chân thật nhất nhé!
    https://www.facebook.com/groups/sonym5/196869957318989/