1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Z5 Compact chính hãng - Đã bác nào trên tay cho vài ý kiến.

Thảo luận trong 'Xperia™ Z5 Compact'

Đang tải...
  1. Phu đào mộ SF

Phu đào mộ SF Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,046
    Một lời khuyên và góp ý chân tình..
    Trong phân khúc smartphone hiện tại về giá cả cũng như chất lượng 10tr chính hãng trở lại. Thì rất hiếm con máy nào qua được Z5c..Điểm duy nhất có thể chưa được hài lòng về thông số là Độ phân giải màn hình chỉ dừng lại HD 720 và Vỏ nhựa phủ kim loại.
    Riêng series Z5 thì ngay cả những thằng Anti chó dại cắn vào mõm cũng hơi bị khó chê bai,dìm hàng chuẩn xác về nó,ngay cả Nhạc và Camera là 2 điều rất dễ bị sinh sự..
    Phần còn lại là tùy ở Bác.
  2. danythai2000

danythai2000 Fan chính thức

Đã được like:
    7
    Cám ơn bác đã tư vấn, nhưng xin bác cho hỏi thêm giữa z5c và m5 nên chọn em nào, chi muốn chụp hình đi bơi và lươt WEB fb, zalo... Với em nó thôi, phân vân wá vì mua tặng bà xã, mua cho minh thì sao cũng được. Xin cho ý kiến nhe. Thanks mấy that iu vấu
  3. Phu đào mộ SF

Đã được like:
    1,046
    Mỗi đời máy, dòng máy, phân khúc.. đều có những ưu-nhuoc điểm khác nhau.
    M5 và Z5c là 2 phân khúc cách biệt tuy cùng phân khúc giá. Nếu bỏ qua Nắp lưng nhựa,Độ phân giải màn hình HD 720 4.6inches và Camera trước 5.1 ,Sau 23MP của Z5c so với Full HD 5inches và camera trước 13MP sau 21MP của
    M5..Tất cả mọi thứ Z5c đều ăn đứt M5 các khoản hơn nữa màu sắc rất hot và phù hợp style với nữ
  4. danythai2000

Đã được like:
    7
    Tuyệc vời ông mặt troi, quất ngay z5c tặng sinh nhật bà xã thôi. Cám ơn các thớt nhiều nhe..
  5. Phu đào mộ SF

Đã được like:
    1,046
    Lưu ý:
    -Vì là quà tặng cho Bà xã thì nên mua chính hãng và phải tại Sony Center Vietnam hoặc Hệ thống Mai Nguyên Luxury Nói không với những nơi khác cho dù đó là hàng chính hãng nguyên seal..Vì sao thì có lẽ Bác tự nhận thấy ít ra là chế độ hậu mãi khi có sự cố ngoài ý
    muốn và tỷ lệ free trong mọi trường hợp không hội đủ Quy định, Điều kiện.. khi bảo hành là trên 80%..chưa tính đến những điều khác
    Tất cả Xperia Z5 series kể cả con Z5c mà
    Bác định mua
    -Bắt buộc phải ở Bản dựng Android 5.1.1
    -Phải nguyên seal trước mặt Bác
    Riêng về Hàng xách tay hoặc đã qua sử dụng
    Tớ không ý kiến và khi đi mua Bác nhờ anh em nào đó thật kinh nghiệm có tâm..để lựa chọn con máy tốt nhất..
    Last edited: 12/3/16
  6. danythai2000

Đã được like:
    7
    hic, buồn wá mấy bác ơi, z5c tạm hết hàng rồi, thích cái màu xanh ma sony center, thegioididong, fbt .......ko con hàng buồn 5phút
  7. ntnam1972

ntnam1972 Fan mới

Đã được like:
    2
    Không nơi nào còn hàng đâu bạn ơi! Hôm trước mình mua ở TGDD, mà phải chi nhanh Thủ Đức hay ở đâu đó mới còn hàng!
    Thú thật là trong tầm giá này thì Z5C là chuẩn nhất! Vì mình thích 1 cái nhỏ gọn như thế!.
    Bác ở trên tư vấn rất đúng, Sony thì tuyệt đối không với hàng xách tay. Ai chửi mình chịu, chứ mình bị 3 cái xách tay rồi, toàn gặp hàng dựng hay hàng quái gì mà đi dán cường lực không được, vì màn hình nó không thực sự chuẩn. Sau đó là cứ Công ty mà mua, cái nào cũng dán cường lực ngon lành.
    kimdungdung9 like bài này.
  8. danythai2000

Đã được like:
    7
    Thú thật mình it am hiểu điện thoại cho lắm nhưng hình như đồ của người Nhật làm cái gì nó cũng bị lỗi, ko chỉ mảng điện thoại nói riêng và các mảng khác nói chung. Lỗi ở đây là sản phẩm Japan xài bền quá, mẹ minh xài sony Z đến giờ vẫn chưa hư để mua cái mới, nồi cơm điện nhà mình va các thứ khác của Nhật cũng vậy, xài hơn 20 năm vẫn chạy tốt, mình thích đồ Nhật vì chất lượng chứ ko cuồng gi cả...còn cái lũ anti chó rãnh ko có việc gì làm lên nói lỗi này lỗi no, ụ mẹ nó..nhà tụi nó từ đồ gia dụng đến bóng đèn amli, tivi, máy giặt,....các thứ tòan đồ Nhật mà bày đặt lên đây xam *** qua...xin lỗi vi nói tục nhưng ức chế lũ ngu anti...
  9. Anh Giap

Anh Giap Fan chính thức

Đã được like:
    5
    Mình cũng đang cân nhắc làm 1 em Z5C mà hết hàng mới rồi à?
  10. kimdungdung9

kimdungdung9 Fan mới

Đã được like:
    0
    Em lùng khắp Hà Nội cả tuần nay có HC còn hàng mà chỉ còn 1 2 chiếc - sợ hàng trưng bày nên e ko thích. Ngoài ra thì chẳng đâu còn hàng. Đang đợi Hoangha xem có ko mà thấy im quá. Chắc rước M5 thay thế thôi :)