1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Help z3 ko nhận tai nghe,phải nhờ sound about mới nghe dc.

Thảo luận trong 'Xperia Z3'

Đang tải...
  1. Offline

AnKawasaki Fan mới

Sao z3 cty của mình kô nhận tai nghe mdr-nc31e nhỉ....mình phải cài sound about túc là bên phần mềm thứ 3 mới dùng đuọc...thử các tai nghe khác đều ok...chỉ riêng mdr-nc31e la ko dc..... Cho mình hỏi liệu có cần phải cài thêm j ko để máy tuơng thích với tai nghe đó....
    Last edited: 2/9/15

2. Chủ đề tương tự: Help nhận
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Z3 Help! Ko nhắn tin có phí trên z3 4/9/16
    Xperia Z3 Help Help. Nhờ các cao nhân giúp đỡ ạ 18/2/16
    Xperia Z3 Help me...chèn kí tự trong tin nhắn 19/11/15
    Xperia Z3 [Help] Lỗi không nhận Z3v trong PC Companion 29/8/15
    Xperia Z3 [HELP!!] Xin file tin nhắn mặc định của Z3 12/7/15

3. Phu đào mộ SF

Phu đào mộ SF Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,046
    • Vài gợi ý lăn tăn : Bác nghiêm túc Kiểm tra thật kỹ jack cắm tai nghe có bị bụi bẩn, lỏng ko? Vì nó làm giảm mức tiếp xúc của chân cắm. Bác cần làm là kiếm một que bông nhỏ và vệ sinh lại khe jack đó. Sau đó cắm thật chặt lại tai nghe.
    • Nếu máy từng bị rơi thì có thể đã bị lỏng hoặc hỏng chip điều khiển âm thanh. Bác kiểm tra xem nếu phát ra loa ngoài, âm thanh có bị rè, không rõ tiếng..
    • Mặc dù là có khả năng chống bụi và chống nước. Tuy nhiên, thực tế nếu thường xuyên sử dụng máy trong môi trường ẩm ướt như trong nhà tắm, đã từng làm rớt máy vào trong nước thì cũng sẽ ảnh hưởng đến chân tiếp xúc jack cắm, đứt đường truyền tín hiệu
    • Cài đặt ứng dụng không phù hợp, nâng cấp firmwave không đúng cũng có thể gây ra lỗi không nhận tai nghe. Hãy xóa bỏ cài đặt ứng dụng lỗi đó hay reset lại máy hoặc restore cho máy về lại phần mềm gốc của hãng
    • Không phải do máy mà lại do chính thiết bị phụ kiện. Sử dụng lâu khiến tai nghe bị hỏng, hoặc bạn mua phải tai nghe lô- không phải hàng chính hãng khiến máy không nhận hàng kém chất lượng này..
    Kwan Lee like bài này.