1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Help me! Sony Z2 bị sập nguồn và không mở lên được.

Thảo luận trong 'Xperia Z2'

Đang tải...
  1. Offline

hai_dang Fan mới

Tình hình hôm qua, em sạc con sony Z2 xong hôm sau dùng, máy nóng rang, sụt pin rất nhiều. Sau đó bị sụt nguồn, sau đó em đã khởi động nhưng máy không lên. Em đã thử các thut thuật như bấm giữ nút nguồn + phím tăng giảm âm lượng hay nhán giữ nút reset trong gần khay sim nhưng vẫn không có hiện tượng gì. Cắm sạc pin chỉ hiện đèn màu đỏ hoài không lên được.
    Có bác nào bị giống em không chỉ em cách khắc phục với. :(

2. Kwan Lee

Kwan Lee Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,666
    Bạn thao tác như sau:
    1/Kiểm tra và chắc chắn Ổ cắm điện,Củ sạc ,Cab sạc usb trong tình trạng tốt..
    2/Nối điện thoại với Sạc qua cổng sạc usb (Không sử dụng Cab sạc từ hay Dock sạc)
    > Giữ nguyên tình trạng như đang sạc> Ấn đồng thời Phím volume + và Phím nguồn khoảng ~10s hoặc đến khi Máy rung 3 lần ,Cũng có thể Ấn trực tiếp nút off màu đỏ sau cổng kết nối>Sau đó sạc tiếp..
    Kiên nhẩn chờ đợi đến khi Đèn báo sạc chuyển sang Màu xanh..>Mở nguồn>Reset máy> khởi động lại
    ( Có thể Sạc qua Cổng usb của Máy tính nhưng thời gian sẽ rất lâu)
    3/Gỡ bỏ Widget "Google Now" và các Ứng dụng của bên thứ 3 liên quan..
    Tắt máy khởi động lại
    (Đèn đỏ: Pin từ 20% Đến 89% và Đèn Xanh : Pin từ 90% đến 100%)
    Phu đào mộ SF like bài này.
  3. Pham Thanh Tuan

Pham Thanh Tuan Fan chính thức

Đã được like:
    31
    bạn cứ cắm sạc khoảng 30 phút coi xem em nó lên không, con nokia 1280 của em mới bị, bật đèn soi, xong để nguyên vậy, sập nguồn, mãi sau mới phát hiện, cắm sạc đúng 1 ngày mới nên, nhưng bị cháy mất cái đèn nền, nhọ :nembang
    voicom123 like bài này.
  4. vienbka

vienbka Fan mới

Đã được like:
    3
    của em cứ để máy đấy không động đến 1 lúc lâu bật lên lại không cảm ứng được, khởi động lại bằng phím cứng lại lại được, không biết bác gặp tình cảnh này chưa và dùng cách này dc k?
  5. hai_dang

hai_dang Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình đã thử hết rồi nhưng vẫn không được bạn ơi. :( Giờ mình phải làm sao?
  6. voicom123

voicom123 Fan chính thức

Đã được like:
    12
    bác sửa dc chưa? của em cũng tự nhiên tịt, giờ cắm sạc cả đêm rồi chưa lên
  7. orange.lives

orange.lives Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình có máy sony xperia z2 mà nó bị gì ấy, cắm sạc vào lúc nhận nguồn lúc không nhận, lúc nhận khởi động được 1 tí rồi lại tắt ? Có sửa được không vậy?
  8. nampy2015

nampy2015 Fan chính thức

Đã được like:
    11
    Các lỗi trên đều hư ic nguồn nhé.
  9. Votinh1997

Votinh1997 Fan mới

Đã được like:
    0
    bác ra ttbh thay con ic nguồn thôi
  10. huynguyen2501

huynguyen2501 Fan chính thức

Đã được like:
    12

Trường hợp của chủ theard ko phải hư cái gì đâu nhé . minh đã gặp và đã sửa ok . nguyên nhân có thể là xung đột app và làm máy bị treo luôn ko khởi động đc . cắm sạc cả đời cũng ko lên nhé .
    + LẤY MÁY SẤY KHÒ NÓNG RỒI THÁO NẮM LƯNG RA LẤY ĐỒNG HỒ ĐO ĐIỆN ( NÊN XÀI LOẠI HIỂN THỊ SỐ CHO CHÍNH XÁC , VÌ ĐỒNG HỒ KIM ĐÔI KHI SAI ) ĐO ĐƯỢC 3.7V LÀ PIN CÒN OK, LÚC ĐÓ LẮP PIN VÀO LẠI , RỒI ẤN NÚT NGUỒN THỬ XEM..... ĐIỀU KÌ DIỆU SẼ XẢY RA :)) .VÀ BẠN SẼ MỈM CƯỜI :xinh

+ NẾU ĐO PIN MÀ KO ĐỦ 3.7V ĐỪNG LO, THÌ TỨC LÀ DO MÁY KHỞI ĐỘNG LIÊN TỤC NÊN SỤT ĐIỆN ÁP CỦA PIN ,PIN CHƯA CÓ DIE ĐÂU MÀ LO , QUEN BIẾT AI LÀM ĐIỆN TỬ CÓ BỘ NGUỒN DC ( NHẤT LÀ MẤY TAY SỬA DT , ÔNG NÀO KO CÓ MÀ SỬA ĐƯỢC DT CŨNG TÀI :hihi ) THÌ CHỈNH VỀ VOLTAGE 3.7V , SAU ĐÓ LẤY DÂY MẮC VÀO SOCKET PIN. *********LƯU Ý MẮC ĐÚNG CỰC ÂM DƯƠNG CỦA PIN VỚI BỘ NGUỒN NHÉ "*************** SAU ĐÓ VẶN NÚT CHỈNH VOLTAGE TRÊN BỘ NGUỒN LÊN TỪ TỪ ĐỂ TĂNG ĐIỆN ÁP ĐẾN KHI NÀO BỘ NGUỒN HIỆN 2 CHỮ " CC " TỨC LÀ QUÁ DÒNG ( YÊN TÂM , KO CÓ BÙM ĐÂU MÀ LO :byebye ) , THÌ HẠ XUỐNG 1 TÍ , ĐỂ BỘ NGUỒN KO CÒN BÁO " CC " NỮA .
    CỨ TẦM 30' CHỈNH VOLTAGE LÊN 1 XÍU NỮA GIỐNG NHƯ BƯỚC TRÊN . TỐI ĐA LÀ 4.3V NHÉ . TRONG 2H , PIN CỦA BẠN SẼ SẠC GẦN ĐẦY ĐẤY. LÚC NÀY GẮN VÀO DT , RỒI ẤN NÚT NGUỒN XEM ..... :hihi BẠN SẼ SUNG SƯỚNG CHO XEM .

P/S : ĐÂY CŨNG LÀ CÁCH KÍCH PIN CHO TẤT CẢ LOẠI PIN ĐỂ LÂU TRONG MÁY KO XÀI. VỪA SỬA ĐC CÁ Z2 BỊ Y CHANG BẠN LẠI GẶP CÁI TOPIC CŨ MÈM NÀY NÊN CHIA SẺ ÍT KINH NGHIỆM VỚI 500 AE :xinh
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG :byebye.