1. Diễn đàn đã sửa xong lỗi đăng ký member!!
    Ngập tràn ưu đãi cho tín đồ công nghệ tại Sony Show 2014

Hỏi Tivi EX520 đọc được file movies định dạng nào

Thảo luận trong 'TV Bravia'

Đang tải...
  1. Offline

thiem Thành viên mới

Cho mình hỏi chút. Mình muốn convert một số phim từ file: .mkv sang .MP4 nhưng khi convert sang thì không đọc được. Đọc tài liệu của tivi model ex520 thì nói là có hỗ trợ file mp4, Mpeg -4
    Không hiểu tại sao ?

Mình hỏi thêm: Tivi này có đọc được ổ cứng gắn ngoài qua cổng USB không, Nếu có thì dung lượng bao nhiêu GB, định dạng ổ là gì: fat, fat32... ?

Nhờ diễn đàn giúp đỡ
    Thanks & B/R
    Thiem DV

2. Hùng Vũ

Hùng Vũ Người đi ngược gió... Staff Member

Đã được like:
    1,404
    Đây là những định dạng mẫu TV này hỗ trợ.
    MP3,WAV, PCM, JPEG, RAW, MPO, MPEG-1/2/4, DivX, AVCHD.

Việc bản chuyển từ MKV sang MP4 thì phải để ý đã mã encode của nó là định dạng nào, độ phân giải bao nhiêu, VD TV bạn là HD Ready 720p nhưng phim bạn đưa vào là Full HD thì cũng có khả năng không chạy được.

Ổ cứng gắn ngoài quá USB về lý thuyết là hoàn toàn có thể được, thường thì định dạng Fat32, NTFS (chưa kiểm chứng).
  3. thiem

thiem Thành viên mới

Đã được like:
    14
    Xin cám ơn bạn
    Cái EX520 của mình là full HD.
    Giả sử mình chuyển sang file MPEG-4 thì khi chuyển phải quan tâm đến những thông số video gì: vd: bit rate ? frame rate ?... và thông số âm thanh loại gì: format ? bit rate ? sampling rate ? chanel ?....
    Nhờ bạn chỉ giùm.
    Mình có sử dụng phần mềm: Xilisoft HD Video Converter 6
    http://afublog.com/2010/06/03/key-xilisoft-hd-video-converter-6-mien-phi/#axzz0pr68fjGV
    không biết nên sử dụng profile nào. Mình muốn chuyển sang file có độ phân giải full HD, sound 5.1

B/R
    Thiem DV
  4. Hùng Vũ

Hùng Vũ Người đi ngược gió... Staff Member

Đã được like:
    1,404
    Bạn không cần nhất thiết phải chuyển sang MP4, hãy lựa chọn các định dạng khác như AVCHD (mts, m2ts) hoặc MPEG2. Riêng về âm thanh bạn nên chuyển về stereo vì bản thân hệ thống loa của TV không phải định dạng này.
  5. thiem

thiem Thành viên mới

Đã được like:
    14
    Cám ơn bạn nhé
  6. thiem

thiem Thành viên mới

Đã được like:
    14
    Dear all
    Xin hỏi các bạn có chương trình chuyển đổi thành file Movie mà có độ nét HD hoặc full HD, âm thanh 5.1 để mở được trên EX 520 cho mình xin với.
    B/R ThiemDV
  7. trovecatbui

trovecatbui Thành viên mới

Đã được like:
    0
    mình mới thử ổ cứng 1T định dạng FAT32 qua tivi EX650. may mắn là e nó đọc được. mà FAT32 không xem được các file phim lớn hơn 4G. điều này hơn buồn :(
  8. StarkS

StarkS Thành viên mới

Đã được like:
    1
    Các bạn nào muốn xem phim HD . k cần phải covert sang định dạng nào hết. hãy dùng phần mềm PS3 Sony server. chúng ta có thể đọc sub luôn nên cũng k cần hardsub làm gì .. quan tâm mình sẽ chỉ giúp :vip
  9. thiem

thiem Thành viên mới

Đã được like:
    14
    OK, bạn cho mình xin link tải nhé
  10. thiem

thiem Thành viên mới

Đã được like:
    14
    và cách thiết lập PMS để truy cập từ tivi vào như thế nào