1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

máy tự động tắt nguồn...?

Thảo luận trong 'Xperia Z3 Compact'

Đang tải...
  1. Offline

lux2011 Fan chính thức

Thật sự thất vọng với siêu phẩm Z3c. Trước đây mình dùng z1c hàng xach tay chẳng sao, giờ đổi sang z3c chính hãng là dính lỗi ngay. Máy đang hoạt động tốt tự nhiên tắt nguồn, mình đã reset đủ cái kiểu vẫn ko lên, nghiên cứu một số topic thì được biết z3c một số máy bị dính lỗi chết main, nghĩ là máy của mình chắc cũng nằm trong số đó nên đành ngậm ngùi cho e nó đi bảo hành nhưng tự nhiên để 1 đêm đến sáng mình mở nguồn thử thì lại lên, pó tay ko hiểu nổi. A e nào đã từng bị như vậy mong ae có kinh nghiệm hướng dẫn khắc phục hoặc đoán bệnh dùm e như thế là bị sao ạ, e đang hoang mang quá và không muốn gửi bảo hành, help me ...!

2. Chủ đề tương tự: máy tự
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Z3 Compact Máy mình tự dưng bị mất kết nối wifi? 4/9/15
    Xperia Z3 Compact Bán linh kiện bóc máy z3 compact 5/11/16
    Xperia Z3 Compact Lấy nhạc và ảnh trong máy khi quên mật khẩu? 29/9/16
    Xperia Z3 Compact Help me! máy sập nguồn!!! 30/6/16
    Xperia Z3 Compact Hỏi: Sạc nhanh có nóng máy không? 11/5/16

3. zanhpro

zanhpro Fan chính thức

Đã được like:
    36
    Bác đang ở bản nào???
  4. Kwan Lee

Kwan Lee Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,667
    Bạn yên tâm không nghiêm trọng đến mức như vậy đâu !

*Nguyên nhân

Nó chỉ là hiện tượng của sự Xung đột nguồn không tương thích..phù hợp giữa các app bổ sung ,Bản rom ,firmwave và Trình quản lý, điều tiết nguồn.. được mặc định trên máy..

Hiện tượng này Được tạo ra bởi sự tương tác không tương thích,đồng bộ..giữa các app quản lý về điều chuyển năng lượng pin,các tiện ích, chức năng được biến tấu cài đặt thêm của bên thứ 3..Can thiệp quá sâu chiếm quyền quản lý và kiểm soát điều hành của quá trình tái tạo bộ đệm chạy nền trên các Trình quản lý ,bảo vệ và khởi tạo điều phối thiết bị được đồng bộ hóa khi khởi động vận hành..sự gắn kết xung đột không tương thích..ấy được tạm thời tái tạo và tưởng chừng vận hành trơn tru khi có thời gian giải phóng bộ đệm không tương thích và hình thành bộ đệm mới cho quá trình khởi động vận hành thiết bị bình thường..của các Trình, Ứng dụng chính thống được mặc định trên thiết bị ..Hoàn toàn giống như những gì Bạn miêu tả..Khả năng lỗi này xảy ra là rất cao. . Ảnh hưởng về lâu về dài với mức độ thiệt hại là không nhỏ..

* Khắc phục
    Bạn thử thao tác các cách sau:
    -Nối điện thoại với Sạc rồi ấn đồng thời Phím volume + và Phím nguồn đến khi Máy rung 3 lần ,Sau đó sạc tiếp
    -Gỡ bỏ Widget "Google Now" và các Ứng dụng của bên thứ 3 liên quan
    -Reset nút đặc biệt bên trong Cổng kết nối
    -Kiếm tra và Cài đặt Rom ,Firmwave ,App Nguyên bản và Chính thống phù hợp

Hy vọng bạn sẽ khắc phục được điều này!
    Phu đào mộ SF, lux2011namcuong.ch like bài này.
  5. lux2011

lux2011 Fan chính thức

Đã được like:
    13
    một khi máy đã lên nguồn nghĩa là ko fải do main đúng ko?đến h thì máy lại bị tắt nữa và vẫn ko khởi động lên dù đã làm mọi cách như bạn trên hướng dẫn. Mình up lên L cách đây dc gần 1 tháng,hwa mình đã gỡ gần như toàn bộ các app bên thứ 3 mà h vẫn xảy ra hiện tượng này. Vậy có cần gửi bảo hành ko?mình đang hoang mang quá,có cao thủ nào giúp mình với...help...!
  6. hienhead

hienhead Fan chính thức

Đã được like:
    147
    bạn gửi bảo hành đi , mình vừa bị rồi , chết main chắc luôn. y chang như bạn.
    lux2011 like bài này.
  7. lux2011

lux2011 Fan chính thức

Đã được like:
    13
    Chiều nay máy lại lên nguồn và mình cũng đã up bản mới ....1.28 nhưng vẫn bị tình trạng như trên,pó tay toàn tập,chắc là gửi bảo hành thôi,cho mình hỏi là bạn gửi bao lâu rồi,bên kỹ thuật người ta báo bệnh chưa vậy bạn?hixx sài siêu phẩm gì mà chán như con gián ak,nản toàn...tập.
  8. Kwan Lee

Đã được like:
    1,667
    Dear Lux2011!
    Mọi sự tư vấn chia sẻ từ các bạn gần xa trên Diễn đàn không hẳn là chính xác hoàn toàn trong mọi trường hợp đâu Bạn ah !

"Có bệnh thì vái tứ phương"

Tâm lý ai cũng vậy thôi Bạn ! Tôi rất hiểu và thấu cảm với Bạn về điều này.
    Bởi lẽ:Tôi đã từng gặp trường hợp tương tự như Bạn trên chính Chiếc Sony Xperia Tablet Z3 Compact của mình..Oái oăm là ở chỗ Mọi dữ liệu cực kỳ quan trọng mang tính sống còn được lưu trữ trong máy!
    3 Ngày 3 nhóm Kỷ thuật viên ưu tú của các Khu vực được điều động trợ giúp..Không kết quả! và Tôi sắp phải đối đầu với mọi phiền phức thực sự từ phía Tập đoàn và Đối tác chiến lược.. Tình cờ nhóm bạn Con gái Tôi đến chơi..và Chính những hacker không chuyên ấy đã làm nên điều kỳ diệu! Những chia sẻ của Tôi đối với Bạn là từ thực tế này!
    Tôi thành thật xin lỗi vì không giúp Bạn trọn vẹn được ! Bọn trẻ thì ở quá xa,Tôi cũng không gần hơn Bạn về Chúng nó lúc này.
    Tôi nghĩ và tin tưởng ở khả năng Bạn sẽ "qua mặt" được mọi thứ để trọn vẹn sử dụng Chính sách bảo hành chính hãng vốn nổi tiếng khắc khe của Sony Electronics Vietnam !
    Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Bạn.
    Phu đào mộ SFlux2011 like bài này.
  9. lux2011

lux2011 Fan chính thức

Đã được like:
    13
    Trc tiên xin cám ơn bạn kwan lee đã ghé thăm. Thật sự mình là fan của sony từ rất lâu rồi, từ lúc dòng xperia ra đời mình mới thật sự theo đuổi, mình đã sử dụng arc, arc S, P, Z, Z1 compact và h là z3 compact. Dù biết là những sản phẩm đầu tiên của sony sản xuất thường hay dính lỗi nhưng đã đam mê thì sao mà chờ đợi được nhưng dường như sony càng lúc càng tự làm mất đi uy tín của mình thì fải,mặc dù là fan của sony nhưng có lẽ mình sẽ suy nghĩ lại,bỏ ra 1 số tiền ko fải là nhỏ nhưng cái mình nhận được cảm thấy ko xứng đáng. Đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng mình viết những suy nghĩ của mình về sony. Hy vọng sony sẽ ngày càng hoàn thiện hơn đừng để những suy nghĩ ntn trong bất cứ 1 người nào khác đã từng là fan như mình./.
  10. Kwan Lee

Đã được like:
    1,667
    Cám ơn Bạn một cách thực lòng nhất về điều đó.. về sự chia sẻ không hề dễ dàng chút nào để có thể nói ra.. Nhất là những người trót nặng lòng với những sản phẩm Mobible của Sony Corp..
    Phu đào mộ SF like bài này.
  11. hienhead

hienhead Fan chính thức

Đã được like:
    147
    Mình bị cách đây 2 tháng , gửi bh nhưng hãng báo là chưa có main , phải đợi nhập main về ,nói chung là lâu, do máy mình mới mua chưa dc 1 tháng nên mình gây sức ép với cửa hàng để đổi máy khác. chúc bạn may mắn.