Giup em ve con pin Xperia ion...

Thảo luận trong 'Xperia ion'

Đang tải...
  1. Offline

Gà Công Nghệ Thành viên năng động

Dau tien xin loi mod tai may tinh dang di loi bang ma nen khong go co dau dc, mod thong cam nha.
    Hien tai em dang su dung xperia ion lt28h, may em moi mua chua dc 2 thang, hang chinh hang dang hoang. Em cung moi up ban cap nhat 6.1.E.2.68, hom dau em thay pin co ve ngon, may muot len han. Nhung may ngay nay pin bi tut du lam, moi sac xong mo mang check facebook khoang 30p ma mat 20% pin roi, dau thiet do. Em ko ranh ve root may nen may tinh trang rin 100%, hnay nho may bac giup do cai.. Cam on cac bac truoc nha

2. NothingtoLose

NothingtoLose Thành viên mới

Đã được like:
    20
    Bản cập nhật này của lt28i chứ bạn, mình dùng 28h chính hãng có thấy báo bản update nào đâu.
  3. Gà Công Nghệ

Đã được like:
    104
    Minh dang dung lt28h ma, minh up dc may ngay roi. Ban phai up qua pc, chu no co thong bao update ve may dau. Ban thu cam cap vào pc xem co thong bao update ko. Chuc thanh công.
  4. zincstar

zincstar Thành viên mới

Đã được like:
    4
    Giảm độ sáng màn hình vì màn hình của Xperia Ion lớn rất ăn pin , gỡ bớt ứng dụng chạy ngầm mà ko có sử dụng ( trong Setting/Apps/Running Tab, nếu là apps của hệ thống thì phải root mới xóa được)
    Với lại bác check facebook 30' bằng Wifi hay Mobile Data? Nếu bằng Mobile Data thì sẽ hao pin hơn là wifi :).
  5. Gà Công Nghệ

Đã được like:
    104
    Hic, nhưng minh hok thich root may, de vay sai moi chat sony, ma thay may bac root may bi lôi tum lum nen cung ngai. Hic..
  6. zincstar

zincstar Thành viên mới

Đã được like:
    4
    Root đâu mất chất. Khi nào bác mod thêm thì có thể thay đổi thôi. Root xài đâu khác gì ko root, chỉ có thể can thiệp sâu vào hệ thống. Có 1 số app rất hữu dụng mà chỉ có root mới xài được. Nên cứ root thôi. :-D
  7. Augustine

Augustine Thành viên năng động

Đã được like:
    160
    Mình xài ICS, tắt 3G, dùng được tới hơn 2 ngày 1 chút lận. Nhắn tin và gọi vẫn đều đều. Lên mạng thì thỉnh thoảng!