1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi hỏi về tivi bravia kết nối laptop

Thảo luận trong 'TV Bravia'

Đang tải...
  1. Offline

ngainguyendv Fan mới

mình kết nối tv KLV-32BX300 với laptop qua cổng vga, làm thế nào để sử dụng âm thanh của tv vậy. giờ nó chỉ nhận âm thanh của laptop nên hơi bé. :( ai biết làm ơn giúp mình với (bow)

2. Chủ đề tương tự: hỏi về
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    TV Bravia Em hỏi về TV KDL-40HX750 20/3/13

3. chienkk

chienkk Fan mới

Đã được like:
    3
    sao bạn không dùng cổng HDMI kết nối,mình kết nối bằng cổng này chỉnh trong laptop 1 chút là có tiếng ra loa tivi,còn cổng VGA mình chưa thử.
  4. 745136

745136 Fan chính thức

Đã được like:
    4
    Cổng VGA chỉ xuất đc tín hiệu hình ảnh thôi bạn ơi, bạn có thể dùng dây cắm âm thanh từ cồng 3.5 laptop => jack RCA
    Cáp HDMI thì có thể truyền cả hình lẫn tiếng
  5. Eri0ne_X3000

Eri0ne_X3000 Fan mới

Đã được like:
    0
    Bạn mua cọng HDMI về cắp như 2 bác trên hướng dẫn sẽ giải quyết được vấn đề nhé .
    Nhớ để ý tần số quét khi tv đã lên hình nhé , thường nó để mặc định là 50hz , bạn chỉnh lên 60hz nhé . Thân !
  6. anpnt

anpnt Fan mới

Đã được like:
    0
    Phải dùng HDMI mới chuyển âm thanh qua TV được bạn nhé ..
  7. lostlove07

lostlove07 Fan mới

Đã được like:
    0
    Laptop đời cũ đa số là cổng VGA ,mà TV này dùng HDMI nên phải có đầu chuyển , ngoài ra VGA là truyền hình ảnh thôi nên không có âm thanh là phải, muốn có thì bác phải dùng dây jack 3.5 2 đầu, hoặc 1 đầu 3.5 1 đầu hoa sen để kết nối âm thanh .
  8. minhtram

minhtram Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình sử dụng laptop HP 8570p không có cổng HDMI,đang muốn kết nối với tv sony 43w800c mà không biết làm thế nào? Bác nào có kinh no chỉ giúp với