1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

[ROM] [P] [JB] [.100] [LB/UB] [UPDATE: 20.11.2014] Ultimate PureXP Ultra v1

Thảo luận trong 'Mod | Thay đổi Rom'

Đang tải...
  1. Offline

kants09 Fan chính thức

Chào tất cả ace sử dụng XP.
    XP của chúng ta đã ra lâu rồi nhưng vẫn còn nhiều bản ROM ngon được xây dựng. Và đã tự lâu rồi không thấy những bài post ào ào như lúc XP mới ra. Giờ thấy đìu hiu quá chắc do 1 phần ae đã lên đời, 1 phần đã quá rành rọt và tự qua diễn đàn XDA mang về xài...
    Để khơi dậy xíu cho group XP. Hôm nay mình xin giới thiệu cho ace sử dụng XP bản ROM thuộc hàng ngon (theo mình...:xinh).
    Không dài dòng nữa, vô đề:
    1. Link em nó đây: http://www.mediafire.com/download/9q11wqj7me896m4/Ultimate PureXP Ultra v1.zip
    2. Tải về bỏ vô máy.
    3. Flash lại FW 4.1.2 stock (bản .100) rồi mở máy lên, để ổn định xíu (5 phút) sau đó tắt máy.
    4. Flash kernel (đối với máy đã Unlock, khuyến cáo Nemesis Kernel) link kernel: http://forum.xda-developers.com/xpe...nel-nemesis-kernel-v6-3-revised-21-2-t2214141
    hoặc root và cài CWM (đối với máy không Unlock), rồi vô CWM wipe hết các thứ trong CWM. sau đó mở máy lên, để khoảng 5 phút cho ổn định rồi tắt máy.
    5. Mở máy vào ngay CWM Wipe mọi thứ giống bước 4 rồi flash ROM đã tải.
    6. Mở máy lên, đợi 5-10 phút cho ổn định rồi chiến thôi. :hehe

Ps: mình chỉ mới test trên XP đã Unlock nhé :hihi.
    Bản kernel mình xài là Nemesis Kernel 6.2 (do bản 6.3 đẩy lên 1.2Ghz sợ xài lâu dài hư chíp :ha).

Sau 3 tuần sử dụng mình thấy máy nhanh, mượt, nói chung mọi thứ ổn hơn tất cả các bản ROM dựa trên 4.1.2 mình đã từng sử dụng.

Lỗi: Gmail không sử dụng được (chưa biết nguyên nhân), nhưng bù lại lên CH play mài mò tìm được cái Bluemail xài cũng rất ngon (có khi hơn Gmail :byebye).

Ứng dụng Album trong ROM này dùng bản mod mới mình thấy ko xóa hình được mặc dù đã báo xóa. Do đó nếu bạn nào có nhu cầu thì pm mình sẽ gửi bản đang xài ngon :still_dreaming

Camera trong ROM này hình như không mod, do đó mình mod bản này đây: http://forum.xda-developers.com/xperia-u/themes-apps/mod-cyber-shot-camera-xperia-2012-2014-t1945470

Khuyến cáo cài thêm Rootexplore.apk để xóa bớt 1 số app ko cần thiết và Disableservice.apk trên CH play để tắt những Service không sử dụng.

Ngoài ra mình chưa thấy thêm vấn đề nào khác, nếu ace nào có phát sinh mới thì up lên đây để mọi ng cùng thảo luận.

Nguồn: forum.xda-developers.com
    linhk gốc:
    http://forum.xda-developers.com/xperia-u/p-development/rom-ultimate-purexp-ultra-v1-t2947064

Nợ ace hình ảnh, sẽ up gần nhất có thể :hihi
    Phong XP black like bài này.

2. Chủ đề tương tự: [ROM] [JB]
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Mod | Thay đổi Rom [ROM][JB]Honami MoonWalker HD V5 | ☆The Darkside Of The Moon☆ Power/Speed/Batterlife 8/10/13
    Mod | Thay đổi Rom [ROM]Enigma v5.0 4/8/2013 [Ultra Fast/Clean/No battery drain][JB] 5/8/13
    Mod | Thay đổi Rom [ROM][PAC][4.1.2][JB]PAC MAN 19.3.0 3/6/13
    Mod | Thay đổi Rom [ROM]Enigma v6.2 AROMA 9/11/2013 | Speedy is not enough | Z1 JB Resources Ported 14/11/13
    Mod | Thay đổi Rom [ROM] Enigma nên dùng Kernel Sliding hay Nemesis 1/6/13

3. Mít tơ gà

Mít tơ gà Fan Sony năng động

Đã được like:
    631
    mấy năm rồi mới có người post rom :layhon:layhon :xinh:xinh
    cái album thì cứ down bản mới nhất của sony về mà cài thôi. chỉ app movie với walkman mới không cài được
  4. kants09

kants09 Fan chính thức

Đã được like:
    43
    hehe, chắc lên Z2, 3 hết rồi Mít tơ gà à, cái Album ko biết con P có cho úp hay không, mình thì xài mấy cái app đã mod bên XDA à :hihi
  5. Mít tơ gà

Đã được like:
    631
    sony không hổ trợ update qua update center nửa nhưng mà down file apk về vẫn cài được và dùng tốt, mình nhớ chỉ có app walkman mới là không cài được thôi.
    mình vẫn dùng em nó làm vợ bé đây :hihi
  6. kants09

kants09 Fan chính thức

Đã được like:
    43
    nhưng có 1 bản (ko biết bản nào) xài ngon, nhưng lúc xóa thấy nhanh phết nhưng mở máy lại thì còn y cũ... vãi nhọ :angry
  7. kants09

kants09 Fan chính thức

Đã được like:
    43
    sao không up hình trực tiếp lên đc nhỉ :gato
  8. Mít tơ gà

Đã được like:
    631
    dạo này chả biết sao mà mình chả xem hình đính kèm trong diễn đàn được luôn :gato:gato
  9. kants09

kants09 Fan chính thức

Đã được like:
    43
    Ờ, buồn thiệt chớ...

Sent from my Xperia P by used Tapatalk
  10. lioking

lioking Fan chính thức

Đã được like:
    1
    Bản này còn HDMI không bạn?
  11. kants09