1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Xin hỗ trợ chế độ vào fastboot cho z ultra

Thảo luận trong 'Mod | Thay đổi rom'

Đang tải...
  1. Offline

daosoai Fan mới

xin chào các bác
    Máy em đang có tí lỗi mà không biết sử lý thế nào. Bác nào biết hướng dãn em sử lý với
    Hiện trạng:
    Vào chế độ flashmode = nguồn + volume up vẫn được ( báo đèn xanh nước biển)
    Vào chế độ fastboot = nguồn + volume down không được ( chỉ nháy đèn xanh được 1 giây rồi tắt luôn ) nên bây giờ không flash lai rom đc
    Máy vẫn vào sử dụng bình thường nhưng. trước đây vẫn vào bình thường từ hôm mình unlock bootloader bị lỗi không unlock đc nên nó bị thế này

2. Chủ đề tương tự: hỗ trợ
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Mod | Thay đổi rom Xin rom stock cho C6802 7/12/15
    Mod | Thay đổi rom [Nghiêm túc] Cần tìm đối tác hợp tác mở quán nướng, đảm bảo 100% không lỗ 11/4/15
    Mod | Thay đổi rom Cho mình xin ROM stock SOL24 nhật với 27/2/15
    Mod | Thay đổi rom Hỏi về recovery cho Z ultra 26/8/14
    Mod | Thay đổi rom Cho e xin cách root và rec 4.4.4 9/7/14

3. dvha79_ddt

dvha79_ddt Fan Sony năng động

Đã được like:
    3,560
    Mình đính chính cho bác là
    Nhấn Power + Vol Up hoặc tắt phone nhấn Vol Up và cắm cáp nối với máy tính để vào FastBoot (đèn xanh)
    Nhấn Power + Vol Down hoặc tắt phone nhấn Vol Down và cắm cáp nối với máy tính để vào FlashMode (không báo đèn)
    Với dòng trước mình ko biết nhưng với Z1 và ZU khi vào FlashMode thì đèn sẽ không sáng đâu nên bác cứ yên tâm.
    Nếu chưa cài driver thì bác down Flash tools bản mới nhất về mà cài hoặc đã cài rồi thì vào thư mục bộ cài FlashTools ở ổ C, sẽ có file cài Flashtool-drivers.exe trong thư mục Driver
    daosoai like bài này.
  4. nuiskt

nuiskt Fan chính thức

Đã được like:
    345
    theo kinh nghiệm của mình nếu bạn UB thành công thì bạn mới có thể vào được chế độ "flash boot mode" (ở đây dùng để flash kernel cho máy). Bạn kiểm tra xem máy mình đã unlock được chưa nhé
  5. daosoai

daosoai Fan mới

Đã được like:
    0
    Thank bác.
    đúng là nhấn volume down cắm cáp nó không báo đèn nữa. mình có dùng qua máy con sony cũ thi nó có báo đèn xanh lá cây. Đến còn này thì lại ko báo gì.
    mình vẫn không unlock bootloader được mấy cái link bác trên mạng cho toàn die hết. bác có linh ko cho minh xin với
  6. dvha79_ddt

Đã được like:
    3,560
    Bác phải biết là bác cần Unlock Loader để làm gì vì hiện tại không cần Unlock cũng đã Rooted đc rồi
  7. daosoai

daosoai Fan mới

Đã được like:
    0
    để cài rom cook bác a. tháy nhiều rom nó đòi ULB
  8. dvha79_ddt

Đã được like:
    3,560
    daosoai like bài này.
  9. daosoai

daosoai Fan mới

Đã được like:
    0
    Thank bác
    mình làm mọi cách mà vẫn ko ULB được. Root theo kiểu ko ULB dùng kingo android root cũng không được. bó chiếu luôn.
  10. dvha79_ddt

Đã được like:
    3,560
    Nếu bác hạ về Ver thấp 4.2.2 v532 trở xuống mà không root bằng Kingo Root được và ko thực hiện Unlock đc thì kiểm tra lại driver xem, phần nhiều là máy tính chưa nhận đúng driver thôi.
    Lưu ý khi Root bằng Kingo Root thì máy tính cần có kết nối internet để phần mềm có thể down data trong quá trình Root
  11. yeonbeo3103

yeonbeo3103 Fan chính thức

Đã được like:
    0
    Bài viết hay, cám ơn chủ thớt đã share
    ----------------------
    Chữ ký ......