1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Hỏi Nex 6 hay nex 7

Thảo luận trong 'Sony Alpha | NEX'

Đang tải...
  1. Offline

Meo gia Fan mới

Mình là người mới tìm hiểu mua máy ảnh với lại mình rất thích các dòng nex của sony! Vì mình thích nhỏ gọn, chất lượng ảnh tốt. Mình đang phân vân là nên mua nex 6 hay nex 7. Và nên mua lens gì cho nó để chụp ảnh chân dung và phong cảnh.

Mình cũng có coi 1 số review của các bạn thì nghe nói tri-navi của nex 7 rất tuyệt. Nhưng nex 7 vẫn bị điểm yếu là khử noise. Vậy với nhu cầu như mình sài nex 7 có ok không? Nex 6 thì thế nào. Mong 1 số anh em cho thêm vài lời khuyên.

Mình cảm ơn
  2. olahoma

olahoma Fan chính thức

Đã được like:
    343
    Với nhu cầu của bạn mình thấy NEX 6 là sự lựa chọn số 1. Hệ thống điều khiển tuy k tiện bằng NEX 7 nhưng bù lại NEX 6 có khả năng cài thêm app. Giả rẻ hơn, body nhỏ gọn hơn NEX 7, iso tốt hơn và nhất là với cảm biến crop thì độ phân giải 24MP của NEX 7 có vẻ hơi thừa thãi.
  3. Meo gia

Meo gia Fan mới

Đã được like:
    0
    Mình có thấy bên tinhte review là nex-6 có chế độ tri-navi short gì đó? vậy bạn có biết về nó không? Nó thế nào vậy bạn, tại thực sự mình chưa từng dùng nex.
    Thế nex-6 về vấn đề thao tác có nhanh chưa? thực sự mình quan tâm là thời gian thao tác khi chụp ảnh!
    Mình cảm ơn bạn nhiều!
  4. Milu Võ

Milu Võ Fan chính thức

Đã được like:
    89
    củng đang tính xục nex 6 này anh em cho thêm ý kiến