1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Bị rung trên QX 10

Thảo luận trong 'Cyber-shot | Handycam'

Đang tải...
  1. Offline

Hoang Dong Fan mới

Chào mọi người. Em vừa mới tậu con cyber shot qx 10. Nhìn chung rất ngon :D. Em rất thích nhưng chỉ có 2 điều e thấy không được tốt nguyên nhân thì không biết do qx- 10 hay do em. Các bác cho em ý kiến với nhé
    1. Rất dễ bị rung hình ( đặc biệt là zoom). Em đọc thì thấy qx 10 có steady shot vậy mà nó vẫn bị rung :(
    2. lấy nét rất khó. Nhiều cái e muốn lấy nét nhưng touch vào màn thì nó ko lấy nét được :(
    Các bác cho em ý kiến với nha. Chân thành cảm ơn các bác nhiều hihi

2. Chủ đề tương tự: Bị rung
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Cyber-shot | Handycam WX 300/B chụp màn trập kêu không bình thường? 11/2/14
    Cyber-shot | Handycam Xperia z đang dùng bị sập nguồn? 28/1/14
    Cyber-shot | Handycam Sony DSC-W810 quay phim bị méo hình 28/1/14
    Cyber-shot | Handycam Máy ảnh Cyber - shot DSC-w510 bị gãy chốt cố định thẻ nhớ, giờ phải làm sao? 6/1/14
    Cyber-shot | Handycam Sony giới thiệu Cyber-shot DSC-RX100 cảm biến lớn 8/8/12

3. Cú Vọ

Cú Vọ Fan chính thức

Đã được like:
    95
    1: kể cả dslr với cái lens AF mấy triệu có kèm chống rung thì vẫn cứ bị rung thôi bạn à (lúc bấm nửa nút chụp thì bớt rung hơn chút nhưng vẫn gọi là rung)
    cái này thì phải chịu
    2: có thể là do đường truyền lag quá, thớt nên chĩa ống kính vào điểm cần lấy nét, bấm giữ nửa nút chụp trên qx10 rồi chỉnh bố cục và chụp
    như vậy tiện hơn là chạm lấy nét
    Hoang Dong like bài này.
  4. Hoang Dong

Hoang Dong Fan mới

Đã được like:
    0
    Em cảm ơn bác. Vậy phải tập thêm rồi :(.Đôi khi em zoom xong touch vào điểm em cần vậy mà nó vẫn bị :((. Hình như nó vẫn chưa khóa nét được hay sao đấy :(. Mà em mới thử cái video nếu không bỏ thẻ nhớ vào thì nó ko cho quay. Bác có bị trường hợp giống vậy không ?
  5. Cú Vọ

Cú Vọ Fan chính thức

Đã được like:
    95
    có thể là phầm mềm còn đang bị lỗi gì đó thôi, nếu bấm lấy nét trên cái lens mà ko đc thì mới đáng lo
    còn video thì cái lens nó phải lưu vào thẻ nhớ trước thì mới kịp chứ vừa quay vừa bắn video qua để lưu vào đthoại thì ko kịp :v
    Hoang Dong like bài này.
  6. Hoang Dong

Hoang Dong Fan mới

Đã được like:
    0
    ok em cảm ơn bác nhiều ^^. Em đã thông haha
  7. kyle_wong

kyle_wong Fan mới

Đã được like:
    2
    Ban xai` ok ko ban,so voi may anh ktx cyber shot co hon ko,pin no sao ban,tai dinh mua
  8. ruacon86

ruacon86 Fan chính thức

Đã được like:
    50
    Bác mua chỗ nào vậy giá bao nhiêu thế
  9. buumnl

buumnl Fan mới

Đã được like:
    2
    Bác mua qx10 ở store nào thế
  10. Thành Ngọc

Thành Ngọc Fan chính thức

Đã được like:
    73
    Bác bị ai trong 4rom THÔNG cho thế, keke, cũng vừa mới mua cai qx10 chưa tập tành nhiều mai test thử mới đc
    P/s: Cảm ơn các bạn đã chia sẽ kiến thức