Xin hướng dẫn test Z1 trước khi mua?

Thảo luận trong 'Tư vấn mua sắm'

Đang tải...
  1. Offline

M0nk3yTar0t Thành viên mới

Hiện tại thì có thể tuần sau em sẽ có lúa gom máy, hóng từ lúc thi đại học xong có ZU nhưng thấy to quá, lại nghe có Z1 nên cắn răng chịu đựng đến tận bây giờ :3

Em thì em nhảy cóc từ 1280 lên Z1 luôn nên là chưa có kinh nghiệm gì khi mua máy cả. Nhân đây chuẩn bị mua máy thì xin nhờ mọi người tư vấn dùm :3

Đọc qua các theard thì em thấy chủ yếu cách test là *#*#73378423#*#* . Cơ mà nghe vụ Z1 có 3 loại màn hình với một vài lỗi linh tinh khác thì em cũng hơi lo. Bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ dạy thêm cho em được không ạ :x Em định mua bên ******** :3
    kaka27th like bài này.

2. librayhp

librayhp Thành viên năng động

Đã được like:
    101
    cell phones cũng là 1 nơi đáng lưu ý, mình cũng đã mua ở didongthongminh cũng tốt, ******** chưa thử lần nào
  3. kaka27th

kaka27th Thành viên năng động

Đã được like:
    48
    đáng lưu ý ở đây là sao bạn :D
  4. hienhead

hienhead Thành viên năng động

Đã được like:
    158
    *#7378423#*#* nhé bạn. vào server test test hết các chức năng là ok sút thôi .
  5. M0nk3yTar0t

Đã được like:
    12
    Tại mình còn thấy một số bác có cách test màn hình đẹp nữa nên muốn hỏi :P
  6. hienhead

Đã được like:
    158
    màn hình thì chủ yếu xem có bị ám vàng ko , nghe ae bảo là do fw thôi . mà nhìn nghiêng trên nền trắng mói thấy dc .
  7. hienhead

Đã được like:
    158
    test kỷ coi có bị điểm chết ko nhóe.
  8. M0nk3yTar0t

Đã được like:
    12
    Test thế nào hở bác?
  9. boss9pn

boss9pn Thành viên mới

Đã được like:
    19
    cú pháp này mình test thử camera sao nó tối thui hoài, đợi lâu wá out ra vô camera thì nó cũng tối luôn @@ chỉ có cách reset lại máy. ko hiểu cách test này cho lắm @@
    zickone like bài này.
  10. Hiếu Xe Bít

Hiếu Xe Bít Moderator Staff Member

Đã được like:
    589
    Kiểm tra:
    1. Hộp máy: Sạch sẽ, thơm tho, trắng tinh. Một chiếc máy mới thì cái hộp của nó cũng phải mới, đúng ko ạ. Chã có lý gì cái máy mới mà cái hộp của nó bẩn bẩn, góc cạnh thì xước hết cả.
    Kiểm tra thêm cái IMEI giống như bài ********* đã viết trong forum?
    2. Seal. Seal dán mặt máy, dán phụ kiện, dán ở đầu củ sạc cũng phải còn nguyên, ko bì trầy, rách.
    3. Dữ liệu trong máy. Nhạc và ảnh trong máy phải còn nguyên vẹn, có một số bài nhạc và ảnh, video demo. Pin máy phải khoảng 50-60%
    4. Màn hình. Thực sự có rất nhiều màn hình cho Z1. Hàng công ty mình đã thấy 2 con rất đẹp, không phải do fw mới đẹp đâu ạ. Còn đâu ko con nào bằng. Xách tay thì quá tệ. Vàng khè luôn. Bạn nên yêu cầu mang vài máy ra để thử. Con nào trắng xanh, trắng vàng thì xúc. Kiểm tra điểm chết thì vào service Test trong *#*#7378423#*#*, vào display, soi kỹ trong từng nền màu có bị điểm chết (màu đen) nào không.

Còn lại bạn test bình thường. Loa to, rõ, mic, cam, flash, cam trước, kết nối, lắp sim nghe gọi thử.

1,2,3 là các tiêu chí phụ, nhưng cũng đánh giá phần nào cái máy. Và mình thường là soi nó đầu tiên.
    Last edited: 26/11/13
    tourist1995, kingofpain, SuperNero5 others like bài này.