Xperia Arc LT15i bị lỗi không nhận cuộc gọi khi ở chế độ chờ

Thảo luận trong 'Arc | Arc S'

Đang tải...
  1. Offline

Nam Huynh Fan mới

Khi mình để máy ở chế độ chờ (tắt màn hình) thì người khác gọi vào báo lỗi "không liên lạc được" hoặc "not available" nó chỉ nói bằng tiếng anh. Có lúc được lúc không chứ cũng không hoàn toàn bị, nhưng mình để ý chạy nhiều ứng dụng thì bị thường nhiều hơn. Mình bật sang chế độ máy bay và tắt đi thì khắc phục được một chút xong đâu lại hoàn đó. Mình đã thử chuyển sang only GSM hoặc only 3G nhưng vẫn bị. Mình đã khắc phục bằng cách flash lại stock rom 4.1.B.0.587_Generic_World nhưng vẫn không khắc phục được. Bạn nào kinh nghiệm giúp mình với. Có khi nào bị lỗi phần cứng không nhỉ? Nhưng mình nghĩ do phần mềm nhiều hơn

2. vietluan90

vietluan90 Fan chính thức

Đã được like:
    117
    Cái này không phải lỗi phần cứng đâu bạn.Trước xài mình cũng để ý,chuyển về 2g only là k bị gì hết.Cái này là do BB nó sóng yếu.Bạn thử flash BB 83 mới nhất của Arc là ok nhé.:angry
    Nam Huynh like bài này.
  3. Nam Huynh

Nam Huynh Fan mới

Đã được like:
    0
    vietluan90 Mình đã thử chuyển về 2G only hoặc 3G only rồi mà vẫn không được bạn ơi. Tối qua down xuống bản LT15i_62_2.3.4 nhưng vẫn không được
  4. njckjen

njckjen Fan chính thức

Đã được like:
    282
    bạn xem đang dùng baseband nào trong cài đặt/giới thiệu về điện thoại ấy. thử flash baseband khác xem sao. sóng sánh yếu quá cũng có thể là nguyên nhân. bb72 ổn định, cao hơn thì có thể tốt hơn.
    Link down bên này nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1688049
    bb72 trở lên là có Lib đi kèm flash qua cwm nên flash bb bằng flashtool xong bạn phải vào cwm flash tiếp lib của bb đó.
    Nam Huynh like bài này.
  5. hocon84

hocon84 Fan mới

Đã được like:
    0
    Nếu bị lỗi như vậy theo mình bạn nên root lại máy về chế độ ban đầu.