X go gặp từ trường lớn gây lag cảm ứng

Thảo luận trong 'Xperia Miro | Go | Tipo'

Đang tải...
  1. Offline

Lightning Dragon Thành viên mới

AE phán hộ xem liệu điện thoại bị đi vào vùng có từ trường lớn liệu có ảnh hưởng đến lớp cảm ứng ko vậy.
    đt của mình mang vô nhà máy thuỷ điện hoà bình, chụp ảnh mấy cái tuabin phát điện thì sau đó về dùng thì thấy cảm ứng ko còn nhạy như trước (trước chạm hơi nhẹ lên màn hình là đã thấy nhận, nhắn tin rất nhanh) giờ thì phải chạm 2 phát mới thấy nhận hoặc chạm vài phát thì đc nhưng sau đó sẽ có 1 phát bị mất tác dụng, chạm lại mới lại đc
    mình ko rõ lắm ae chém nhẹ tay :khocroi

2. Chủ đề tương tự: gặp từ
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia Miro | Go | Tipo Các bác chỉ dẫn dùm em gấp ạ, dt vào được wifi nhưng ko thể vào coi gì hết 4/5/13
    Xperia Miro | Go | Tipo gặp rắc rối với âm lượng của walkman cho tipo 2/5/13
    Xperia Miro | Go | Tipo Help mình ghi tên lên bên trái status bar với ạ 8/7/14
    Xperia Miro | Go | Tipo Status bar mod sóng ios bên trái_pin z2 3/6/14
    Xperia Miro | Go | Tipo Tư vấn mua xperia go 29/12/13

3. gà ta

gà ta Thành viên am hiểu

Đã được like:
    373
    Cái này mình ko rõ, mình nhớ trên diễn đàn này có 1 bác dùng TX cũng mô tả tình trạng là đứng dưới cột điện thì loạn cảm ứng....
    http://sonyfan.vn/diendan/threads/23168/
  4. Đới Văn Thỏa

Đới Văn Thỏa Thành viên mới

Đã được like:
    4
    có lẽ đúng đó bạn của mình không biết có phải là tại từ trwongf không nữa mà tình trạng giống y chang
    hôm trước có đọc được cách khắc phục: áp màn hình điện thoại vào màn hình máy tính hoặc tv loại crt ( máy dt phải ở chế độ mở ) sau đó bật và tắt máy tính mấy lần là có thể khắc phục được. Nhà mình không có loại màn hình này nên chưa sửa được nhưng 1 số bạn trong diễn đàn tinh tế đã làm và khẳng định thành công 100%
  5. Lightning Dragon

Lightning Dragon Thành viên mới

Đã được like:
    4
    thử vs màn ti vi đc ko :D