[Hỏi] Unlock bootloader cho ARC Ntt Docomo (SO-01C)

Thảo luận trong 'Arc | Arc S'

Đang tải...
  1. Offline

ngocbeo90 Fan mới

Tình hình là 2 hôm nay mình đã thử và làm theo rất nhiều hướng dẫn nhưng vẫn không unlock đc bootloader cho SO-01C của mình.
    Không hiểu máy đã unlock BL chưa, mình kiểm tra thì có thông báo : Bootloader unlock allowed : No
    Máy không vào chế độ fastboot (mặc dù đã bấm Option + cắm cáp, không hiện lên driver S1boot Fastboot để update driver nữa)
    Vậy xin nhờ bạn nào bị vấn đề này rồi, vui lòng chỉ giúp :nemgach

2. Daniel

Daniel Thợ Săn

Đã được like:
    113
    tạm thời chỉ có thể trả lời với bạn là : máy của bạn ko hổ trợ unlock bootloader , cách khắc phục sẽ có hướng dẫn sau nhé bạn.
  3. ngocbeo90

ngocbeo90 Fan mới

Đã được like:
    3
    thanks, mình cũng đọc ở trang support sony thấy vậy, chưa nghiên cứu thêm =))
  4. alexxlee1102

alexxlee1102 Fan chính thức

Đã được like:
    182
    Nếu ko lầm thì chắc máy bạn là hành DOCOMO thì phải (sản xuất nội địa nhật )
  5. ngocbeo90

ngocbeo90 Fan mới

Đã được like:
    3
    à không, nó vẫn Made in china ấy mà :)
  6. Trần Cường

Trần Cường VIP Member

Đã được like:
    1,229
    Máy bạn có một cách khắc phục, bạn mua cole unlock sim về, tầm 100k > 150k ở tiệm. Hoặc ra ngoài tiệm nhờ chúng nó unlock sim lại bằng cole thì máy bạn Allow: Yes. Và nhớ là Docomo SO- 01C là đã unlock bootloader dù nó vẫn có chữ Allow: Yes nha em
    ngocbeo90 like bài này.
  7. Việt Hoàng

Việt Hoàng Fan mới

Đã được like:
    1
    Máy mình là so-02c, mình unlock bootloader thì báo faild là máy đã đc unlock, mặc dù vào kiểm tra *#*#7378423#*#* thì vẫn Bootloader unlock allowed: Yes. Vậy máy đã đc unlock bootloader r à bạn? mình tính cài rom cook mà k biết unlock chưa sợ bị treo logo
    Last edited: 6/1/17