1. Diễn đàn đã sửa xong lỗi đăng ký member!!
    Ngập tràn ưu đãi cho tín đồ công nghệ tại Sony Show 2014

C6602 và C6603: Làm rõ một số vấn đề trước khi mua

Thảo luận trong 'Tư vấn mua sắm'

Đang tải...
  1. Offline

KingKong Thành viên mới

Chào các bác,

Tình hình là ngày mai mình đi mua 1 em SZ xách tay. Mới dùng con iP 2G từ 2007, và từ 2009 đến giờ toàn dùng cục gạch để nghe và gọi nên lần này chơi lại dế hệ điều hành có nhiều bỡ ngỡ.

Vì vậy, rất mong anh chị em giúp đỡ tư vấn ngay và luôn hộ mình mấy câu hỏi dưới đây. Cảm ơn anh chị em:

1. Nên chọn C6602 hay C6603? Vì sao?
    2. Mình nghe nói có 3 thị trường (C. Âu - C. Á và Trung Quôc), Làm thế nào để nhận biết, phân biệt được máy là từ thị trường nào về VN?
    3. Nên kiểm tra máy như thế nào và kiểm tra những gì trước khi vác máy về?
    4. Quy trình cơ bản để update được firmware mới nhất nhưng vẫn giữ nguyên được các app đã cài đặt (nếu như giữ được).

Rất cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ.

2. Chủ đề tương tự: C6602 C6603
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Tư vấn mua sắm Nên mua X Z thời điểm này không. Và mua bản C6602 hay C6603 9/2/14

3. David Villa

David Villa Thành viên am hiểu

Đã được like:
    470
    1. Con nào cũng như nhau. Việt Nam chưa triển khai LTE, nên C6603 hay C6602 không quan trọng.

2. Không rõ lắm. Chờ bạn khác vào sẽ rõ hơn.
    • Trung Quốc và Châu Âu đa số là C6603 và có dock DK26 đi kèm và chân cục sạc là chữ V thay vì chân tròn như Châu Á.
    • Châu á thì ở Ấn Độ và Việt Nam (chính hãng) là bản C6602 nhưng Singapore lại là C6603.
    3. Bạn vào phần quay số rồi gõ: *#*#7378432#*#* rồi chọn service test. Test từng cái 1, phần LCD test thì nên test kỹ nhất đề phòng điểm chết.

4. Vẫn giữ được như thường nếu bạn không chọn delete all data.
  4. linkone

linkone Thành viên năng động

Đã được like:
    127
    Hiện này ko riêng j hàng chính hãng là 6602, xách tay hàng HK cũng có 6602. Còn bản 6602 và 6603 thì như nhau cả, khác mỗi cái 4G, cái nào rẻ thì mua
    Còn phẩn biệt hàng thì đa số hàng xách ở VN thì đều made in Trung của cả, nhưng nếu máy hàng nội địa dành riêng cho thị trường TQ thì máy sẽ gỡ hết app liên quan đến GG, vi dụ như CH-play và thay vào đó là các app TQ, còn bản qte của TQ thì cũng như bản bt thui
    với lại ở vỏ hộp sẽ có ký hiệu UK-HK, đó là bản qte
    CÒn kiểm tra máy ntn thì tùy hiểu biết của từng người, test wifi, blutooth, màn hình, loa, camera, ngoại hình. Ổn thì quất
    Update qua Sony PC Companion thì sẽ ko bị mất app, còn qua flashtool sẽ bị mất
  5. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên năng động

Đã được like:
    32
    Up qua Flash tool nếu không wipe thì làm sao bị mất App đã cài bác.Nó cũng chỉ như update qua Sony Pc

Send From Xperia Z C6602®
  6. linkone

linkone Thành viên năng động

Đã được like:
    127
    cũng đúng nhưng chưa làm kiểu đó bao h :nemgach
    keny1987 like bài này.
  7. Thích Đủ Thứ

Thích Đủ Thứ Thành viên năng động

Đã được like:
    32
    Bữa nào bác flash thử xem :p:D...không khác gì Update qua Sony PC :p:p

Send From Xperia Z C6602®
    linkone like bài này.
  8. KingKong

KingKong Thành viên mới

Đã được like:
    1
    Cảm ơn anh chị em đã chỉ bảo.

Vẫn cần thêm thông tin để tham khảo.

Cảm ơn anh chị em.
  9. Moonlight2608

Moonlight2608 Thành viên mới

Đã được like:
    0
    Sẵn ké topic của bác này, nên mua hàng xách tay ở đâu cho tốt ạ, em ở Tp HCM :)
  10. ks.tranbaotrung

ks.tranbaotrung Thành viên am hiểu

Đã được like:
    1,269
    ce**phone s, hnammobile, ngocthanhmobile:xinh
    Sony Em Yêu like bài này.
  11. kellyyang

kellyyang Thành viên mới

Đã được like:
    4
    phongcachmobile, đừng mua ở muabaniphone. Hôm nọ ghé sang muabanip vì thấy giá chênh lệch lớn ( 800-900k ) vào đang chờ xem thử con Z thì có 1 ng` vào bán ip5, họ thua mua rồi về làm mới lại để bán tiếp chứ k hề có phần nào là Kho Máy Cũ hay là đt cũ gì.....khủng hoảng mấy a muabanip