1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

[Mod+Thảo luận]Dùng nút FOCUS để mở máy

Thảo luận trong 'Mod | Thay đổi Rom'

Đang tải...
  1. Offline

Gallus Fan chính thức

Không biết đã có ai biết/lập topic về mod nhỏ này chưa, nếu có rồi thì mod xóa đi giúp mình :hihi

Chẳng là mới dùng P được một tháng, đã thử hết tất cả các phần mềm mở khóa màn hình bằng cảm biến tiệm cận, ánh sáng, lắc máy... nhưng tất cả các ứng dụng này đều có nhược điểm là hao pin và không ổn định.

Sau một buổi mày mò, cuối cùng cũng tìm được cách dùng nút focus để mở khóa, vì phím focus nhẹ, dễ bấm hơn nút nguồn nên mình thấy tiện hơn, nay chia sẻ cho bạn nào muốn dùng :hehe, cách này mình tự mò ra, không tham khảo ở bất kì đâu.

* Yêu cầu: Máy đã root, Root Explorer.

Vào Root Explorer, tìm đến đường dẫn /system/usr/keylayout:

Và edit file ux500-ske-keypad.kl, tìm đến dòng key 528 FOCUS, thêm WAKE vào sau như trong hình:

Edit xong rồi reboot lại máy và thưởng thức thôi:chuanlun, chỉ cần nhấn nhẹ nút camera (focus) là mở khóa :trecon.

P/s: Mình tự mò và đã thử thành công trên máy mình, rom 6.1.1.B.1.75 stock, kernel sliding XP 7.4, nếu chùn tay thì cứ backup nand cho an tâm :soqua
    Tân Hồ(Trẩu), hgloc, ntv28017 others like bài này.
  2. thoiloicon

thoiloicon Fan chính thức

Đã được like:
    69
    gạch, mai mốt sài :hihi
    Gallus like bài này.
  3. Gallus

Gallus Fan chính thức

Đã được like:
    110
    Thử luôn đi bác :sexy_girl, em đang tính học cách tạo file zip để flash với CWM luôn cho dễ.
  4. thha

thha Fan chính thức

Đã được like:
    11
    bác nào thử ngon chưa. em ko dám chuột bạch đâu ah :D
    Gallus like bài này.
  5. Gallus

Gallus Fan chính thức

Đã được like:
    110
    Mình thử rồi mới đưa lên chứ, chỉnh sửa key layout chắc chắn không thể làm lỗi hệ thống được, có chăng bác chỉnh sai thì bị loạn nút thôi :sexy_girl, dọa vậy chứ để chắc ăn bác cứ backup nand trước là được :chuonthoi
  6. minhducpro

minhducpro Fan chính thức

Đã được like:
    61
    chủ đề hot đó, nhưng mà sao mình chỉnh sửa xong xuôi, lưu lại + reboot lại mà vẫn k tác dụng là sao bác, vào kiểm tra lại các file đó đã thay đổi như ý muốn rồi nhưng mà nó tự tạo ra mấy file *.bak bên dưới là sao hả bác chủ top
  7. Gallus

Gallus Fan chính thức

Đã được like:
    110
    File .bak đấy là root explorer nó tự backup đấy, bác đợi chút em đang chỉnh lại đôi chỗ, không cần phải chỉnh hết cả loạt file đó đâu, chỉ cần một thôi, em đang lọc ra xem nó là file nào, lát em chụp screenshot luôn cho dễ làm.
  8. minhducpro

minhducpro Fan chính thức

Đã được like:
    61
    oc, vậy em tưởng bác nghiên cứu có kết quả cuối cùng rồi mới post
    ai nhè còn đang trong quá trình nghiên cứu :tire

P/s: chụp hình bằng phím cứng hết được
    dzungtitoe like bài này.
  9. thoiloicon

thoiloicon Fan chính thức

Đã được like:
    69
    bác nào test thêm lần nữa đi em mới dám thử :hihi
  10. Gallus

Gallus Fan chính thức

Đã được like:
    110
    Đã sửa lại, chỉ cần edit một file thôi :chuanlun
    Đã kiểm tra, hoàn toàn không có lỗi, chụp hình lấy nét vẫn vô tư, bác bên trên không chụp được thì xóa các file đã chỉnh đi rồi đổi tên cái file backup của root explorer, xóa phần .bak đi là lại bình thường nhé, không được nữa thì để em up file origin lên cho :hehe