1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Tại sao mua ĐT online lại rẻ hơn ở cửa hiệu

Thảo luận trong 'Trò chuyện linh tinh'

Đang tải...
  1. Offline

thietck Fan chính thức

mình có hơi thắc mắc là tại sao mua online ở TGDD hay Viễn Thông A điều rẻ hơn.
    Nhiều lí do là tiền mặt bằng, điên nước, nhân công..... phải chi ra nên giá ở cửa hiệu đắt hơn nhưng mà nhìn vào thì mặt bằng phải thuê cố định rùi dù có thêm 10 cái đt hay mất đi 10 cái đt cũng đâu có ảnh hưởng đến mấy khoản đó cả tiền điện nước hay nhận công cũng vậy.
    Nhưng mà giao hàng online thì khác, phải thuê thêm nhân công giao hàng, tiền xăng xe cộ....
    những khoản thêm đó thì ai cũng có thể nhìn thấy, nên mình thắc mắc là nếu mua online thì chí ít cũng ngang giá với cửa hiệu chứ sao lại rẻ hơn được nhỉ mà rẻ hơn cũng không phải ít, có nhiều nơi rẻ hơn cả 500k đến 1tr chứ không phải ít. Mình thấy mấy cái này nó cứ thể nào ấy không tìm ra được câu trả lời thảo đáng nên post lên đây có pro nào giải thích hộ mình với, thanks

2. Chủ đề tương tự: Tại online
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Trò chuyện linh tinh Sự kiện tại vincom royal city 11/6/16
    Trò chuyện linh tinh Trang Sức Bạc 100% Bạc 925 Nguyên Chất Bông Tai Quý Phái 5/4/16
    Trò chuyện linh tinh TIN VUI cho các bạn đang chán tai nghe sony Mh1c moden 2014 đây ^^ 23/10/15
    Trò chuyện linh tinh Tại sao Xperia phiên bản mới điều được khen mặc dù chả hơn cũ bao nhiêu? 26/2/14
    Trò chuyện linh tinh [Video] Sony Show 2013 tại Hà Nội 18/10/13

3. CONSTANTINES

CONSTANTINES Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,510
    Ví dụ 1 cái xem cậu và dẫn chứng link rõ ràng xem sao
  4. Lê Chính Quân

Lê Chính Quân Fan chính thức

Đã được like:
    134
    vì mua online cái đó ko tính vào tiền mặt bằng, tiền nhân viên giới thiệu,....
  5. thietck

thietck Fan chính thức

Đã được like:
    105
    nhưng nếu thêm vài chục cái nữa thì giá của tiền mặt bằng, tiền nhân viên giới thiệu vẫn vậy mà họ cũng đâu có thêm
  6. Lê Chính Quân

Lê Chính Quân Fan chính thức

Đã được like:
    134
    bác có biết hệ thống siêu thị của họ tổng cộng bao nhiu ko :D nếu họ gom tất cả về 1 kho và chỉ để bán online thì họ chỉ thuê 1 kho + nhân viên giao hàng (xăng,lương nhân viên) cái này họ có cả 1 hệ thống bán lẻ, 1 quận ở sài gòn có ít nhất 1 cái và giá mặt bằng ở sài gòn thì bác tự biết nhé :D
  7. CONSTANTINES

CONSTANTINES Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,510
    Từ nào giờ k thích mua qua online, thích mua tận mắt thấy mới hấp dẫn hehe. Mua qua online k đc check tại chỗ, còn mua ngay tại shop thì đc check nếu có bị gì thì đổi ngay em mới hehe
  8. skeeto

skeeto Fan chính thức

Đã được like:
    126
    đâu nhất thiết phải mua online, đặt hàng online rồi chọn phương thức nhận máy tại cửa hàng cũng đc mà, tới nơi rồi làm gì thì làm, y như là mua trực tiếp thôi
    tất nhiên là sẽ ko đc tiếp đón niềm nở như mua trực tiếp vì con nhỏ bán hàng nó ko đc nhận % cái đt ấy =]]
  9. thuanhoa253

thuanhoa253 Fan chính thức

Đã được like:
    25
    em nghĩ là kinh doanh nên họ lấy nguồn hàng ở đâu ai mà biết? nên chắc online rẻ hơn!hj
  10. hiền

hiền Fan chính thức

Đã được like:
    80
    Theo mình nghỉ là do các cửa hàng cạnh tranh thôi , thường thì khách hàng sẽ ra cửa hàng xem , lựa chọn rồi mua , nhưng có một số người ko có thời gian để đi hay vì lý do nào đó nên cách mua online là một giải pháp tốt , khi nhân viên giao hàng đến bạn vẫn có thể xem hàng rồi test nếu lỗi lầm gì vẫn dc đổi mới mà , nhưng dù gì vẫn ko yên tâm hơn bằng tự mình ra cửa hàng nên có lẽ giá rẽ hơn chút theo mình la vậy. các cửa hàng bây giờ ngoài việc mở của chờ khách vào mua thì ra chình sách mua online giao hàng đến tận nhà cũng là một chiến thuật kinh doanh.
  11. phamhungcuong

phamhungcuong Fan chính thức

Đã được like:
    23
    mua online nó mang cho cái máy nào thì biết cái ấy, không soi không mói được máy, Chớ dại mua online khi mình có thừa điều kiện ra Cửa hàng :D