Tắt các ứng dụng chạy ngầm...

Thảo luận trong 'Xperia ion'

Đang tải...
  1. Offline

Steven Nguyen Thành viên mới

Mình search trên diễn đàn thấy ae chỉ toàn tắt ứng dụng bằng cách vào cài đặt-> ứng dụng-> đang chạy hoặc tất cả ưd dể vô hiệu hóa chùng mà hok ai để ý đến phần chạy ngầm @@" Các bạn vào theo đường dẫn cài đặt->tùy chọn nhà phát triển->giới hạn quá trình nền-> tùy theo nhu cầu mà các bạn chọn 3 hay 4 quá trình (mình thì thix so 3) Sau khi thay đổi m thấy đỡ ngốn pin hơn rất nhiều Ngoài ra trong đó còn rất nhiều tùy chọn theo sở thix of ae Theo cảm nhận of mình là zậy nên chia sẻ cho ae nếu có j sai xót mong ae ném đá nhè nhẹ và chỉ giáo thêm cho:layhon
    Vũ Quang like bài này.

2. xxxx7

xxxx7 Thành viên mới

Đã được like:
    1
    hình như thường chạy ngầm chủ yếu do hệ vận hành của máy, chỉ một số ít app chạy ngầm thôi mình có thể vô hiệu hóa. Bạn giới hạn vậy thấy máy có nhanh hay lag gì ko?
  3. Steven Nguyen

Đã được like:
    2
    theo m thấy thì bth @@" Vì m để 3 hoặc 4 quá trình thì nó sẽ ưu tiên wá trình nào sdụng nhiều hoặc đang sdụng còn lại nó sẽ tắt Khi mở 1 quá trình nào khác lên thì nó sẽ tắt quá trình mình ít sdụng hoặc đã ngưng sdụng để nhường chỗ cho qtrình mới Ngu kiến of mình là zậy Các bác thử và cho thêm nhận xét xem ntn
  4. Armerial

Armerial Thành viên am hiểu

Đã được like:
    3,086
    Làm như vậy sẽ gây tốn pin nhiều hơn, vì Android CẦN ĐƯỢC CHẠY NỀN. Chỉ nên sd nó để tắt Games hoặc 1 số ứng dụng bên thứ ba ít khi dùng tới thôi nhé.
  5. Steven Nguyen

Đã được like:
    2
    Sao mình thấy nó ít ngốn pin mà @@" Trước để giới hạn tiêu chuẩn bỏ trong túi quần làm việc khoảng sau 1 tiếng hơn lấy ra thì ngốn khoảng 10% pin @@" JÒ thì trung bình 1 tiếng hok tới 1% @@"
  6. leohero

leohero Thành viên mới

Đã được like:
    3
    vậy tại sao mình ko để ko có qúa trình nào lun đi bạn.mình để như vậy có sao ko ta???
  7. Winds

Winds Thành viên năng động

Đã được like:
    67
    bạn để như vậy mỗi lần mở lại ứng dụng cũ máy sẽ phải chạy từ đầu nên hao pin lắm đó.
    leohero like bài này.
  8. Winds

Winds Thành viên năng động

Đã được like:
    67
    đó là do bạn để nó trong túi quần, tức là bạn không dùng đến điện thoại, và do bạn giới hạn quá trinh nền còn 3,4 nên khi không sử dụng sẽ ít tốn pin là đương nhiên. Nhưng khi bạn sử dụng thường xuyên, máy phải chạy ứng dụng lại liên tục sẽ gây hao pin đó.
  9. TITTRON0411

TITTRON0411 Thành viên mới

Đã được like:
    1
    Nghe có vẻ hợp lý, vì nhiều lúc cứ phải dùng công cụ Taskkiller để giải phóng RAM, để mình thứ vài hôm xem sao
  10. Steven Nguyen

Đã được like:
    2
    nhưng nếu cứ dùng cách killer các app thì khi hđh khỏi động lại chúng càng hao pin hơn Mà có fải mình kill là chúng tắt đâu Có 1 số app tự khỏi động lại mặc dù mình hok dùng đến mà theo mình thấy thì số app này rất nhiều Còn vô hiệu hóa bớt các app hok dùng đến thì khi mình dùng đến 1 app nào đó có thể hok mượt hoặc hok chạy đc vì giữa app mình xài và app mình vô hiệu hóa có số là liên kết dữ liệu với nhau @@" Vả lại theo thói wen ng dùng thì sau khi kill các app thì hok dùng tới dt nữa-> chế độ chờ-> tụt pin-> lúc cần xài thì hết pin =,="