1. Diễn đàn đã sửa xong lỗi đăng ký member!!
    Ngập tràn ưu đãi cho tín đồ công nghệ tại Sony Show 2014

Chia sẻ - Tình hình hao pin trên Xperia S?

Thảo luận trong 'Xperia S | SL'

Đang tải...
  1. Offline

Hùng Vũ Người đi ngược gió...

Dạo trước tại buổi Offline có một số bạn mới mua Xperia S ca thán rằng máy nhanh xuống pin, đêm hôm trước 30% sáng dạy máy tịt ngóm luôn. Ngồi nói chuyện thì mấy bạn đó nói là thường thì sau vài tuần tình hình pin sẽ ổn định lại. Không biết giờ sao rồi mấy bạn?

2. clic2x

clic2x Thành viên mới

Đã được like:
    0
    Sau 20 ngày dùng thì em Xperia S đến hôm nay cho chế độ Pin rất ấn tượng không như lúc mới mang máy về(máy nuốt pin rất nhanh) hiện nay mình rút xạc lúc 11h và đén giờ là 23h từ 100% máy hiện giờ là 93%, tất nhiên hoàn toàn là idle.(Mình muốn test chế độ idle của máy trước).12h ~ 7% ở idle mode la rất ấn tượng .Hiện bên tinh tế có 1 bác đã post hình chụp máy để idle có thể work đến gần 2 ngày vẫn còn 26% pin. Đây là 1 con số cho thấy khả năng rút pin của XS là ko nhiều.Mình sẽ thử chơi game,lướt net liên tục để xem XS chịu đc bao lâu,theo lần trước mình test khi chơi game ninza and Zombie liên tục từ 12h thì đến 16h em XS cạn sạch pin,nhưng đó cũng chưa rõ chính xác.Mình sẽ kiểm nghiệm lại :D
  3. kenkyoko

kenkyoko VIP Member

Đã được like:
    631
    Đúng rồi pin con Arc lúc mới mua về thì nó cũng nuốt pin như uống nước nhưng xài từ từ thì nó ổ định lại thôi. mình nghĩ pin con S này cũng không tệ đâu :D
  4. ko_ten

ko_ten Thành viên mới

Đã được like:
    1
    theo một số thông tin mình tham khảo và sau khi thực hiện thì có kết quả rất rõ rệt là:
    vấn đề pin bị rút nhanh như vậy là do để chế độ mạng (vào cài đặt --> không dây & mạng --> mạng di động --> chế độ mạng) mình chỉ nên chọn WCDMA (3G) hoặc GSM (2G) thôi, thay vì mặc định là chế độ WCDMA/GSM. như vậy pin sẽ đc giảm khoảng 50% luôn đấy
  5. Hùng Vũ

Hùng Vũ Người đi ngược gió... Staff Member

Đã được like:
    1,404
    Trước giờ cách này vẫn hay thường áp dụng nhưng mình không ngờ là nó có thể giảm nhiều đến vậy!
  6. tuandungsh

tuandungsh Thành viên năng động

Đã được like:
    18
    mình đã nhận máy đc hơn 1 tuần và thấy rằng pin tiêu hao quá kinh khủng. củ thể mình đã thử là xạc full 100% tắt mõi chế độ rút ra nhắn đc vài tn pin đã giảm mất 8%. để máy chạy ở chế đọ bt, không wifi tổng thời gian dùng 3g khoảng 1 tiếng máy xạc đầu lúc 6g sáng đến khoảng gần 18g pin còn 19%, như khi sáng nay máy đc xạc đầy vào khoảng 4g sáng chơi game ninza and Zombie đc gần 1 tiếng thì 12g pin chỉ còn 17% nản luôn. pinheets nhanh quá nên khó chiu quá các bác àh
  7. Huuthanh124

Huuthanh124 Thành viên mới

Đã được like:
    0
    máy mình mới mua đc 2 ngày, mà sao tốn pin wá trời. hạ độ sáng màn hình thấp nhất luôn, vậy mà nó uống pin như thằng em mình uống nước ngọt... nghe mấy bạn nói vậy thì chắc phải chờ koi tình hình sao đã. chứ hàng mới mua mà ngốn pin wá, xài chán gê
  8. Gum Walkaz

Gum Walkaz Thành viên năng động

Đã được like:
    30
    Các bác vào Setting >> Apps >> Running Apps xem máy của các bác chạy bao nhiêu chuong trình chạy ngầm?
    Đó chính là nguyên nhân tốn pin đấy.
    Em xóa hết những ứng dụng không cần thiết của hệ thống, nhưng ứng dụng chạy ngầm không cần thiết...
    Pin dùng hơn 1 ngày, 3G on liên tục. FB cũng vào cứ 15p check 1 lần.
    Mới up lại ROM nên ko chụp ảnh đc màn hình. Hôm nào cho các bác xem. :D
  9. beny

beny Thành viên mới

Đã được like:
    2
    minh dung s da hon 1 thang rui . Pin moi dau vay nhung sau rat on . Yeu tam di ban .nho tat nhung ung dung ko dung ban nhe . May minh choi game online lien tuc 4tieng moi het pin
  10. tuanbca

tuanbca Thành viên năng động

Đã được like:
    88
    Mình cũng mới lấy root và mod cái % pin, máy hết pin nhanh và nguyên nhân mình kiểm tra thì hệ thống android chiếm tương đối, mà mình đã xoá tương đối nhiều soft không cần thiết, không để gì chạy ngầm không hiểu lý do gì nữa