1. Hãy gia nhập group NHÀ SONY FAN >> https://www.facebook.com/groups/nhasonyfan/

Xin hướng dẫn sử dụng và kết nối PC companion trên Xperia U?

Thảo luận trong 'Xperia U | Sola | J'

Đang tải...
  1. Offline

KingEric-07 Fan mới

ĐT của mình không thể kết nối được với máy tính (để bàn), Trong Sony Pc Connected chỉ hiện lên 4 ô nhỏ là Support Zone, Xperia Trasfer, Contacts setup và Media Go, không có phần quản lý dữ liệu nên không coppy nhạc + ảnh + video vào ĐT được, có lẽ mình setup chưa được đầy đủ hay là do máy tình mình dùng Win Xp nên ko được, ai biết chỉ giùm với. Xin cảm ơn.

2. Chủ đề tương tự: hướng dẫn
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Xperia U | Sola | J Xin hướng dẩn up lại rom 4.1.2 cho Xperia J 4/11/14
    Xperia U | Sola | J Cần hướng dẫn chi tiết root xperia U bản build 6.1.1.B.1.54 cho Newbie 15/2/14
    Xperia U | Sola | J Xin hướng dẫn sửa lỗi không nhận sim trên xperia UL? 13/2/14
    Xperia U | Sola | J Xin hướng dẫn cứu máy xperia U 7/1/14
    Xperia U | Sola | J Xin hướng dẫn Root Sola 2.3.7 ko Unlock bootloader! 1/10/13

3. Mít tơ gà

Mít tơ gà Fan Sony năng động

Đã được like:
    631
    đem sang máy khác xem bạn....mình ko cài pcc vẩn có portable điện thoại trong my computer mà
  4. ks.tranbaotrung

ks.tranbaotrung Fan Sony năng động

Đã được like:
    1,253
    vấn đề này ko phải do PCCC mà do đt của bác chưa kết nối đc với máy tính, bác xem lại nó bị j nhé, nhớ bật "gỡ rối usb" trong phần "tùy chọn nhà phát triển", khi đt kết nối đc với máy tính thì bác ko cần quan tâm j tới PCCC vẫn copy nhạc, hình... bình thường nhé:xinh
  5. KingEric-07

KingEric-07 Fan mới

Đã được like:
    12
    Mình cũng nghĩ như bạn nhưng cũng đã gỡ rối USB rồi không được, trên PCCC không nhận được điện thoại. Nên không sao chép dữ liệu được
  6. KingEric-07

KingEric-07 Fan mới

Đã được like:
    12
    Trên máy tính chỉ hiện biểu tượng Sony PC Companion thôi, còn ở ĐT thì có hiện kết nối Cable và sạc Pin. Help
    laprom like bài này.
  7. xxxx2

xxxx2 Fan mới

Đã được like:
    0
    bạn chụp hình lại cho mình xem dc ko
  8. nguyenduyvinh0512

nguyenduyvinh0512 Fan mới

Đã được like:
    7
    mình cũng bị như bạn đấy, tức mình ghost lại win xp thế là giải quyết được vấn đề, ko phải do điện thoại đâu. còn cái thằng sony pcc kia thì bạn cứ kệ đi, nếu có internet đầy đủ là nó update cho mình các vùng khác thôi.
  9. Nguyễn Chiến

Nguyễn Chiến VIP Member

Đã được like:
    548
    Vào my computer, nó hiện như một ổ cứng đó
  10. Mít tơ gà

Mít tơ gà Fan Sony năng động

Đã được like:
    631
    trước hết cứ tìm một máy khác để xác định là do điện thoại hay pc..nếu qua máy khác vẩn không nhận thì xem lại sợ cab còn tốt ko...mình thì vẩn ko bao giờ vào pcc để chép dử liệu cả...cấm vào là có 1 ổ đĩa trong my computer rồi
  11. KingEric-07

KingEric-07 Fan mới

Đã được like:
    12
    Nó không hiện như 1 ổ cứng, nếu nó hiện thì mình đã sao lưu đc. Nó hiện hình 1 chiếc ĐT + quả cầu.